Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามข้อข้องใจ LCD Philips 42PFL7422

สวัสดีครับ

ผมจะรบกวนสอบถามข้อข้องใจเกี่ยวกับ Spec ของ LCD Philips 42PFL7422 ครับ

1 ในสเปค เขาระบุว่าอัตราการจัดมุมมองเป็นแบบ "จอกว้าง" ในขณะที่ รุ่น 42PFL7432 เป็นแบบ "จอกว้าง, 16:9" มันต่างกันอย่างไรครับ

2 รูปแบบวีดีโอหมายถึงอะไรครับ เช่น ความละเอียด 1280 x 720p อัตราการรีเฟรช 3Fh

จริงๆ ผมสนใจรุ่น 42PFL7422 เนี่ยแหละครับ ถ้าตัดฟีเจอร์ AmbiLight ออกไป มีความแตกต่างกันไหมระหว่าง 42PFL7432 กับ 42PFL7422 อ่ะครับ

ผมเข้าใจว่ารุ่น 42PFL7422 ไม่มีฟีเจอร์กับปรับหน้าจออัตราโนมัติ เช่นเป็นแบบ 4:3 หรือ 16:9 ใช่ไหมครับ แล้วอย่างนี้เวลาดูทีวีมันจะดูอ้วนๆ หรือเปล่าครับ แล้วดูดีวีดี จะมีหน้าตาเป็นอย่างไรครับ จะมีขอบดำบนล่าง หรือว่า จอเต็มอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : หั่งเฟ้ย - [ 27 ธ.ค. 50 09:58:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom