Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

- - - - - ขอถามเรื่อง การเลือกปั๊มน้ำสำหรับตึกแถวค่ะ - - - - -

กำลังทำระบบน้ำใหม่หมดในตึกแถวค่ะ

มีแท้งค์ PE  1000 ลิตร  อยู่ที่สนามหญ้า้ด้านหลัง  และกำลังจะื้ซื้ออีกแท้งค์ขนาด  750  ลิตรเพื่อนำไปติดบนดาดฟ้าชั้น  4  ค่ะ

อยากรบกวนถามว่าควรใช้้ปั๊มน้ำแบบไหนดีคะ
    ส่วนใหญ่ที่อ่านในกระทู้  และที่เวปบล็อคคุณต้นโพธิ์ฯ  มีแต่คนถามเรื่องปั๊มสำหรับแท้งค์ตัวเดียว

ไปคุยกับพนักงานขาย  เค้าบอกว่าให้ใช้ปั๊มหอยโข่งไปเลย
    แต่รู้สึกเหมือนเค้าเชียร์ของหน่อยๆ เลยไม่ได้ตัดสินใจซื้อทันทีค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ  ^^

จากคุณ : HappyHippo - [ 9 ม.ค. 51 21:04:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom