Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SUMSUNG บริการหลังการขายแบบนี้หรอ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

และแล้วสิ่งที่ผมเจอในกระทู้ก็เกิดขึ้นกับผมจนได้ ไม่คิดว่าจะแย่กว่าที่คิด เดิมทีก็ไม่คิดจะเขียนบอกหรอกจนคิดว่าจะได้เป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆบ้าง เรื่องคือผมซื้อเครื่องซักผ้ายี่ห้อซัมซุง จากตั้งฮั่วเสงธนบุรีมา เมื่อ 17 ตุลาคม 2550 อีกวันทางห้างก็มาส่งเครื่องที่บ้านเป็นเครื่องใหม่แกะกล่อง ลองดูระบบต่างๆ ก็โอเคหมด มาเจอตรงประตูฝาเครื่องซักผ้าว่าทำไมมันแข็งปิดยากจัง ทางพนักงานก็บอกว่าเครื่องยังใหม่อยู่เดี่ยวก็หาย ผมก็ไปลองเปิดปิดฝาเครื่องที่ห้างดูบ้าง ปรากฎว่าปิดง่ายมากๆ เลยกลับมาดูเครื่องที่บ้านนั่งเล็งอยู่ซักพัก ก็เห็นว่าสาเหตุที่เปิดปิดยากมาจากกลอนประตูเปิดปิดไม่ตรงรูเหมือนประตูตก เลยแจ้งไปที่คนขาย ซึ่งเซลที่ขายก็บอกให้ไปแจ้งศูนย์ซ่อมเอาเอง ผมก็บอกว่าเครื่องมีปัญหาภายใน 7วันจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ไม่ใช่หรือ เซลก็บอกว่าให้แจ้งศูนย์ก่อน ผมก็แจ้งซ่อมไป ช่างมาดูบอกว่าแก้ไขไม่ได้จะแจ้งทำเรื่องเคลมให้ ผมก็ดีใจว่ารับผิดชอบดีไม่เหมือนกับที่เจอในกระทู้ แล้วเจ้าหน้าที่จากซัมซุงก็โทรมาแจ้งความคืบหน้าในการเคลมเป็นระยะ มีการออกหนังยืนยันให้ด้วย จนเวลาล่วงเลยมาเกือบ 4เดือนแล้วผมก็ยังไม่เห็นความคืบหน้าเลย จนตอนหลังเรื่องเริ่มเงียบหายไป แล้วผมติดต่อไปยังเจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องไว้คนเดิม ชื่อคุณ อ. ก็จะไม่อยู่ ตลอดติดต่อไม่ได้เลย ลาป่วยบ้าง ติดประชุมบ้าง วันหยุดบ้าง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะติดต่อกลับก็ไม่เห็นติดต่อมา ผมไม่รู้ว่าบริษัท ยักใหญ่อย่างซัมซุมทำไมถึงทำเช่นนี้ เดิมทีแฟนผมบอกว่าอย่าซื้อซัมซุงเพราะเป็นของเกาหลีไม่มั่นใจคุณภาพ แต่ผมบอกว่าเดี่ยวนี้เขาพัฒนาแล้ว ลองให้โอกาสเขาดูบ้าง ซึ่งผลที่ได้ก็เป็นเช่นนี้ ของอาจจะพัฒนาบ้างแล้ว แต่ความรับผิดชอบผมว่าของแบนดังๆแน่นอนกว่า การบริการก็เร็วกว่า แจ้งซ่อมไม่เกิน2วันมา แต่นีแจ้งซ่อมนัดกันเป็นสัปดาห์เลย นีโชคดีว่าเครื่องยังใช้งานได้นะไม่ต้องมาซักมือ ถ้าระบบที่ทำงานใช้ไม่ได้ผมคงถูกแฟนผมไล่มาซักมือเองแล้ว และถ้าใครไม่เชื่ออยากให้โอกาสเขาแบบผมก็ลองดู ส่วนผมคงไม่แล้วแหละ ถ้าใครอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม ทิ้งเมลไว้ได้ทุกอย่างเป็นความจริง

จากคุณ : อัลติส - [ 21 ม.ค. 51 17:33:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom