Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ขอคำแนะนำหน่อยครับ สำหรับว่าที่บ้านใหม่ของผม @@

พอดีว่า ผมเพิ่งทำเรื่องซื้อบ้านกับโครงการ พฤกษา23 (บ้านแฝด แต่ซื้อฝาเดียว)

แล้วตอนนี้ติดปัญหาที่ว่า ทางโครงการไม่ยอมติดก๊อกน้ำให้ แถมยังเอาปูนปลาสเตอร์ไปอุดที่รูต่อก๊อกน้ำ

ซึ่งทำให้ผมไม่สามารถตรวจเช็คได้เลยว่า ระบบน้ำสามารถทำงานได้เป็นปกติหรือไม่

และผมก็ไม่สามารถทำการทดสอบระบบระบายน้ำว่าจะระบายน้ำได้ หรือไม่ได้

พอผมขอให้ทางโครงการนำก๊อกน้ำไปติด ผมก็ได้คำตอบว่า ต้องรอโอนก่อนแล้วจะนำมาติดให้

ผมควรจะเชื่อโครงการดีหรือเปล่าครับ (แต่โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยเชื่อสักเท่าไหร่)

ผมเลยอยากหาวิธีที่เด็ด ๆ เพื่อที่จะให้โครงการนำระบบน้ำมาติดตั้งให้สมบูรณ์ก่อนวันโอนครับ

เพราะว่าผมขอไปไม่รู้กี่สิบครั้ง เค้าก็ยังไม่นำมาติดตั้งให้เสียที นี่ยังไม่รวมรอยร้าว รอยหดตัวต่าง ๆ นา ๆ

ที่เคยขอให้โฟร์แมนแก้ไขไป แต่ก็ยังไม่ดำเนินการอะไรให้เลยสักอย่าง (เสียเหล้าให้โฟร์แมนไปตั้งขวดแระ)

ผมจะทำยังไงดีครับ ได้โปรดชี้แนะ คนเพิ่งมีบ้านอย่างผมด้วยค๊าบ ฮือ ๆ

จากคุณ : มู๋หน้าโหด - [ 24 ม.ค. 51 09:54:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom