Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คิดราคาขายคอนโดไม่เป็นค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

คือเราซื้อคอนโดของ LPN มาค่ะ แต่เราไม่สะดวกที่จะไปอยู่แล้วเราเลยต้องการที่จะขายค่ะ

คอนโดเราจะก่อสร้างเสร็จมิย.ปีนี้ค่ะ

คือเราจ่ายเงินจอง+เงินดาวน์+ผ่อนดาวน์ รวมแล้ว 85,000 บาท (ผ่อนดาวน์คิดถึงงวดเดือนกพ.แล้วค่ะ เหลือผ่อนกับโครงการอีก 4 งวดค่ะ)

เราอยากจะทราบว่า
    1. ถ้าเราจะขายคอนโด เราต้องขายอย่างไรคะ (เงินทั้งหมดที่เราจ่ายไป 85,000 บวกกับกำไรอีกบางส่วน??)

2. จะมีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นแอบแฝงอีกหรือเปล่าคะ

3. เราจะรับเงินโดยตรงจากผู้ซื้อใช่มั๊ยคะ เช่น รับเป็น cashier cheque ใช่หรือไม่คะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : น้องเกด - [ 29 ม.ค. 51 00:04:55 A:58.136.207.232 X: TicketID:151743 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom