Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำในการเลือกกระเบื้องค่ะ

กระเบื้องปูพื้น   กระเบื้องบุผนังแต่ละยี่ห้อมีคุณภาพแตกต่างกันมากน้อยเพียงใด   ราคาที่ต่างกันเป็นเพราะอะไรบ้าง  ลวดลาย?  ยี่ห้อ?  คุณภาพ?  เคยได้ยินว่าบางยี่ห้อแตกหักง่าย   อยากทราบว่าแต่ละยี่ห้อมีจุดเด่นจุดด้อยอย่างไรบ้าง   หากจัดลำดับคุณภาพกระเบื้องในประเทศแต่ละยี่ห้อจะเป็นอย่างไร (หลังไมค์ก็ได้ค่ะ)  
    และที่ว่ากระเบื้องนำเข้าละค่ะ  คุณภาพเทียบกับกระเบื้องไทยเป็นไง   แนะนำหรือไม่แนะนำกระเบื้องนำเข้าจากที่ไหนบ้าง   หรือยี่ห้อใดบ้างค่ะ  
    ละเอียดไปมั้ยเนี๋ย!!!    ถ้าให้เชื่อถือได้คงไม่พ้นยี่ห้อดัง  พอดีมีโอกาสได้เลือกกระเบื้อง  ก็เลยอยากได้ข้อมูล   ไม่อยากไปซื้อเพราะลายสวยอย่างเดียวค่ะ

จากคุณ : Chollanun - [ 1 ก.พ. 51 00:19:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom