Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** ปรึกษาเรื่องทำ Apartment หน่อยครับ ***

ขอปรึกษาพี่ๆเรื่องอพาทเมนท์หน่อยครับ

ที่ดินผม 120 ตรว ประมาณ 23 X 18.5
    หน้าบ้านติดถนน 2 เลนกว้าง (รถสวนกันสบาย)
    ข้างบ้านด้านหนึ่งติดถนน 2 เลน (รถสวนคับๆ)
    เป็นที่ในหมู่บ้าน อยู่มา 10 กว่าปีแล้ว
    อ้อ ลึกจากปากซอย 300 ม.ครับ

คิดอยากทำตึก สูง 4 ชั้น ชั้นละ 5 ห้อง
    (พท.อีกห้องจากการซอย 6 บล็อก ใช้ทำบันได)
    ห้องพัก 3 ชั้น ช้ั้นล่างทำลอบบี้ + ที่จอดรถ + ฯลฯ
    ตั้งใจจะทำให้ดูดีพอสมควรครับ
    เพราะในซอยถึงอพาทเมนท์ไม่มากแต่ก็เกรดดีกัน

1. จะได้พท.แต่ละห้องกว้างยาวแค่ไหนครับ

2. ค่าก่อสร้างรวมคอนซัลท์จะประมาณเท่าไรครับ

3. จำเป็นต้องมีที่จอดและลิฟท์มั้ยครับ

4. ทำไมหอส่วนมากแชร์ระเบียงกับห้องน้ำครับ
    เทียบกับห้องน้ำติดทางเดินแบบไหนดีกว่ากันครับ

5. อยากรู้วิธีคิดจุดคุ้มทุนคร่าวๆ ครับ
    ถ้าผมทำน่าจะได้สัก 5500-6500 /เดือน/ห้องครับ

ขอบพระคุณพี่ๆล่วงหน้ามากครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : soinlove - [ 7 ก.พ. 51 21:07:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom