Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Projectใหม่ของครอบครัว ปรับปรุงห้องพักผู้ป่วยโรงพยาบาล...ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

ตั้งใจจะลงขันกันในครอบครัวปรับปรุงห้องพักผู้ป่วยโรงพยาบาลรัฐแห่งนึงค่ะ ติดต่อที่โรงพยาบาลแล้ว ทางโรงพยาบาลยินดีและให้เราจัดหาผู้รับเหมาไปเอง โดยให้consult กับพยาบาลเรื่องความต้องการต่างๆในห้องผู้ป่วยค่ะค่ะ เท่าที่ทำการบ้านไว้ คือเราจะต้องกะงบไว้เพื่อจะได้ลงขันกันก่อนค่ะ ในกรณีลงขันแล้วไม่พอ จะได้กะเวลาหาเงินมาทำด้วย

รายละเอียดห้องนะคะ
    ห้องผู้ป่วยเดี่ยว ขนาดประมาณ 18 ตร.ม. มีห้องน้ำในตัว อายุการใช้งานมานานมากๆแล้ว นานมากๆค่ะ เพราะตอนเราอยู่ประถมเราก็ไปเฝ้าคุณตาที่ตึกนี้.....มันนานแสนนานมาก....มากว่ายี่สิบปีค่ะ

ตอนนี้เท่าที่ดูอยู่ ห้องนี้มีปัญหาเรื่องแสงสว่าง แล้วก็เฟอร์นิเจอเก่ามาก สิ่งที่คิดว่าจะต้องทำแน่ๆ คือ เปลี่ยนพื้นค่ะ ไปดูห้องที่ทำไปแล้ว เค้าเปลี่ยนเป็นพรมน้ำมันแบบกันลื่น  แล้วก็ต้องทาสีใหม่ค่ะเพราะสีเดิมสกปรกมากๆ ส่วนเพดานก็มีรอยสีล่อน ปูนออกมานิดๆ ห้องน้ำก็อยากจะทำใหม่หมดค่ะ จริงๆก็พอใช้ได้แต่ถ้าทำห้องสวยเริดแต่ห้องน้ำไม่ทำ มันคงจะขัดๆกันน่าดู

มีคำถามมาถามดังนี้นะคะ
    1. พรมน้ำมัน แบบกันลื่นนี่ ราคาคิดอย่างไรคะ ต้องรื้อพื้นทิ้งเลยมั๊ย ตอนนี้พื้นเป็นกระเบื้องอิฐแดงๆด้านๆ ใช้งานมานานสีเข้มทำให้ห้องมืดมาก ดูสกปรกด้วยค่ะ

2. ทาสีห้องใหม่ หรือติด wall paper ดีค่ะ อันไหนจะแพงกว่า อันไหนทน และอันไหนทำความสะอาดได้ดีกว่าคะ

3. เพดาที่มันทั้งล่อน และเริ่มเข้าเนื้อปูนเนี่ยะจะติดฝ้า และทำlighting ใหม่จะแพงมากมั๊ยคะ?

ท่านใดมีความรู้เรื่องแต่งห้องผู้ป่วยช่วนแนะนำด้วยนะคะ...เรื่องแสงเอย พื้นผิวเอย จะได้รวบรวมไปคุยกับช่างรับเหมาต่อไปค่ะ

ขอบพระคุณนะคะ

จากคุณ : spank spank spank - [ 8 ก.พ. 51 17:11:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom