Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การต่อเติมบ้าน

ในการต่อเติมบ้าน  ถ้าเราซื้อของเองและจ่ายแต่ค่าแรงช่าง  ราคาจะถูกกว่าให้ช่างเหมาทั้งหมดเลยรึเปล่าคะ คือว่าตอนนี้กำลังต่อเติมครัวหลังบ้านและ่ต่อเติมโรงจอดรถเป็นห้องเพิ่ม โดยใช้ผู้รับเหมาของโครงการ และอยากจะทำโรงจอดรถเพิ่มแต่ราคาที่ผู้รับเหมาเสนอมาราคาค่อนข้างแพง เลยคิดว่าในส่วนของโรงจอดรถจะซื้อของเองแล้วจ่ายแต่ค่าแรงดีมั้ยคะ   แล้วการซื้อของตามร้านทั่วไปจะราคาแพงกว่าที่ผู้รับเหมาซื้อมากรึเปล่า และมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงบ้างคะ  
    แล้วปกติค่าแรงอย่างนี้เค้าคิดกันยังไงคะ (ผู้รับเหมาที่ทำอยู่ปัจจุบัน บ้านอยู่ในโครงการเดียวกัน คนงานเค้าก็อยู่ใกล้ค่ะ เดินมาทำงานกันได้) ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ปล.ส่วนที่ต่อเติมครัวและทำห้องเพิ่มเราให้เค้าเหมาทั้งของและค่าแรงค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 51 09:36:36

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 51 09:35:25

จากคุณ : กิ๊บ ... กิ้วววว - [ 23 ก.พ. 51 09:02:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom