Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ผมมีปัญหากับผู้รับเหมาที่จ้างมาทำฟอร์นิเจอร์ทั้งบ้าน (มีสัญญา) จะทำยังไงดี??

คือผมมีปัญหากับผู้รับเหมาที่มาทำเฟอร์นิเจอร์ที่บ้านพักของผม(ทำทั้งบ้าน)
    มีการเซ็นสัญญาจ้างเป็นหนังสือ ระบุหากล่าช้ากว่ากำหนดจะปรับได้วันละ 1200 บาท

เขาทำงานช้า และมีปัญหามาตลอด โดยเป็นปัญหาที่เกิดจากเขาเป็นส่วนมาก เช่น ติดงานที่อื่น เงินหมดไม่มีเงินซื้อของมาทำ ไม่ค่อยจะมาคุมงาน

ทั้งที่ผมเองให้เบิกตรงตามงวดที่ระบุให้สัญญา แถมให้เบิกเกินตลอดด้วย

จากคุณ : เซ็งจิต - [ 25 ก.พ. 51 21:10:16 A:58.8.85.26 X: TicketID:168978 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom