Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เจ้าบ้านในทะเบียนบ้านถือว่าเป็นเจ้าของบ้านหรือเปล่าค่ะ

พอดีมีกรณีพิพาทค่ะ บอกไว้ก่อนว่าอาคารนี้เช่าที่ดินอยู่ แต่อาคารปลูกเองโดยบิดาของนาย ก ปัจจุบัน นาย ก เป็นเจ้าบ้านในทะเบียนบ้าน
    แต่ นาย ข เข้ามาอาศัย(ไม่มีชื่อในทะเบียนบ้าน)และเป็นผู้จ่ายค่าเช่าที่ดินกับเจ้าของ โดยนำเงินมาจากการเก็บค่าเช่าของนาย ค และนาย ง ในอาคารหลังนั้นอีกที
    ปัจจุบัน นาย ข พยายามตั้งตนเป็นเจ้าของบ้านและขับไล่นาย ก ให้ออกไปจากบ้านโดยกล่าวอ้างว่าไม่ยอมจ่ายค่าเช่าที่ดิน(นาย ข จ่ายค่าเช่าที่ดินโดยเงินจากค่าเช่าในอาคารหลังนั้นอีกทีและติดต่อกับเจ้าของที่โดยตรง)
    อยากทราบว่านาย ก ควรทำเช่นไรเพื่อต่อสู้ค่ะ และนาย ข มีสิทธิกล่าวอ้างดังที่บอกหรือไม่

จากคุณ : นาย ก. - [ 26 ก.พ. 51 23:20:35 A:202.133.135.62 X: TicketID:162957 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom