Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

* * ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ตู้เย็นเสียอีกแล้วค่ะ ราคาซ่อมเท่านี้ควรซ่อมหรือซื้อใหม่คะเนี่ย * *

รบกวนสอบถามผู้รู้ช่วยตัดสินใจเรื่องตู้้เย็นเสียหน่อยนะคะ

ตู้ Whirlpool ขนาดไม่แน่ใจค่ะ ใหญ่เหมือนกัน เห็นคุณแม่บอกว่าตอนซื้อมาประมาณ 8 พันกว่าบาท

อาการคือ เดิมตู้มันไม่เย็นค่ะ หลังจากปิดไม่ได้ใช้มาปีนึง เรียกช่างศูนย์มาดู ช่างบอกว่าคอมเสียก็เปลี่ยนคอมไปค่ะ จากนั้น 2 อาทิตย์ก็มีเสียงดังผิดปกติดังจากช่องฟรีซ เรียกช่างเดิมมาดู ก็บอกว่าทำอะไรไม่ได้ ไม่เป็นไรหรอก (เรารู้สึกว่าเค้าเป็นช่างใหม่น่ะค่ะ ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง) อันนั้นยังอยู่ในประกัน 3 เดือนไม่เสียเงิน แต่พอหมดประกันแล้ว ประมาณเดือนนึง เสียงดังขึ้นเรื่อยๆค่ะ ดังเหมือนมีรถไฟมาจอดในบ้านเลย และดังถี่ขึ้นทุก 15 นาทีเลยค่ะ แล้วพอ 2 วันที่แล้ว เสียงเงียบไปแต่ตู้ก็ไม่เย็นแล้ว กลับไปเป็นอาการเดิมตอนแรก เมื่อกี้ลองเรียกช่างทั่วไปมาดู บอกว่าคอมไม่เสีย แต่น้ำยาไม่เดิน ต้องไล่ระบบใหม่ เติมน้ำยา เราถามราคา ช่างบอก 1800 บาท เราก็โอ้โห แพงจังเลยขอคิดดูก่อน

สรุป - รบกวนถามว่า ราคา 1800 นี้ กับการไล่ระบบ เติมน้ำยา นี้แพงไปไหมคะ และอาการที่เล่ามานี้ สมควรซ่อมหรือไม่ หรือควรจะซื้อเครื่องใหม่ดีคะ เพราะถ้าซ่อมครั้งนี้ไปอีกก็เกือบซื้อเครื่องใหม่ได้แล้วเนี่ย
    กลัวว่าถ้าซ่อมไปแป๊บเดียวเสียอีกจะไม่คุ้มน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆทุกท่านล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ลั่นทมริมทะเล - [ 28 ก.พ. 51 19:16:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom