Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=====ขอปรึกษาหน่อยค่ะ ไปตรวจบ้านมาเจอปัญหานี้ค่ะ (-_- +)=====

พี่ๆทุกคนคะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ
    คือให้ทางบริษัทตรวจบ้าน ไปช่วยตรวจบ้านมา
    แล้วเค้าแจ้งว่า

ระบบปั๊มน้ำ มีแต่ Check Valve ไม่มี Ball Valve ในเส้นท่อ By Pass  
    ทางบริษัทตรวจบ้าน บอกว่า หาก Check Valve เสีย จะทำให้ Pressure ลด และเกิดปัญหาได้ ควรให้ทางโครงการติดตั้งให้

แต่ทางโครงการบอกว่า Ball Valve นี่ไม่มีใน spec
    ถ้าจะติด เราต้องไปซื้อมาเอง จ่ายค่าแรง แล้วเค้าจะติดให้

อยากรบกวนถามพี่ๆว่า
    1.โครงการอื่นๆของ L&H, Q House, Casa Grand มีspecของปั๊มน้ำแบบนี้เหมือนกันหรือเปล่าคะ? คือมีแต่ Check Valve ไม่มี Ball Valve ในเส้นท่อ By Pass
    หรือที่อื่นๆมี แต่ของเราไม่มีง่ะ?
    2.Ball Valve ในเส้นท่อ By Pass มีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหนคะ? ถ้าไม่มีจะมีปัญหามากมั้ยคะเวลาใช้งาน?
    3.ที่ไหนมีขายคะ ไอ้เจ้า Ball Valve เนี่ย ราคาประมาณเท่าไหร่คะ?

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ที่ได้พบกับเธอ นั่นคือโชคชะตา - [ 21 มี.ค. 51 18:50:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom