Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โพสรูปบ้าน(นอก) ที่ใกล้จะเสร็จแล้ว Episode II (ต่อจากภาคแรก)

จากกระทู้เดิมhttp://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2007/10/R5874319/R5874319.html (Log in เก่าอะครับ)
    ที่จริงผมกะจะโพสให้ดูอีกทีก็ตอนตอนเสร็จสมบูรณ์แล้ว แต่บังเอิญเพื่อนผมที่อยู่ต่างประเทศเขาอยากเห็นครับ ก็เลยถือโอกาส โพสไว้ในกระทู้นี้เลยแล้วกัน จนถึง ณ ตอนนี้ก็ยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าหลังต่อไปจะไม่ต่อเติม เปลี่ยนแปลง จากแบบโครงการอีกแล้วครับ หลักๆเพราะ
    1. เหนื่อยครับ เหนื่อยกว่าตอนซื้อบ้านหลังก่อนๆครับ
    2. งบบาน บานจนคุมไม่อยู่แล้วครับ และ ณ ตอนนี้ผมเลยต้องจำเป็น ปล่อยให้งบลอยตัวแล้วครับ ทำได้แค่ไหนก็แค่นั้น ถามว่าบานขนาดไหน ก็ ณ ตอนนี้ ตามรูปเลยครับ เฟอร์ยังไม่ครบทุกจุดเลย สวนก็ยังไม่จัด ผ้าม่านยังไม่ติด เครื่องใช้ไฟฟ้ายังไม่ซื้อ ตอนนี้ 70% ของราคาบ้าน+ที่ดินแล้วครับ
    3. ใน 1 วัน ไม่มีเวลาทำอะไรเลยครับ ยุ่งแต่เรื่องบ้านอย่างเดียว เสาร์-อาทิตย์ก็ไม่ได้หยุด เอาเป็นว่าช่างทำงาน เราก็ต้องทำงาน ช่างหยุดเราถึงได้หยุด ซึ่งถ้าไม่เปลี่ยนแปลงสบายกว่านี้เยอะครับ
    ยังไงเพื่อนๆใครมีคำแนะนำเพิ่มเติมยินดีรับฟังครับ ไปดูรูปกันดีกว่าครับ

จากคุณ : Affogato&Macchiato - [ 31 มี.ค. 51 00:58:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom