Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

// เครียด...มีคนแปลกหน้าขับมอเตอร์ไซค์ มาวนดูหน้าบ้านสองวันแล้วครับ ทำไงดี //

คือว่า บ้านอยู่ในซอยตัน เป็นบ้านหลังสุดท้ายน่ะครับ ที่สำคัญ ไม่ได้ติดเหล็กดัด และไม่มีสัญญาณกันขโมย

ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้าน เป็นซอยตันที่แยกจากซอยใหญ่ แต่แถวบ้าน ไม่มีประวัติ การมีขโมยขึ้นครับ

ปกติซอยนี้จะไม่มีใครเข้ามาเพราะเป็นซอยตัน และถ้ามีใครเข้ามา ก็จะรู้จักกันหมด

แต่เมื่อวาน และวันนี้ ภรรยาโทรมาบอกว่า มีผู้ชายขับมอเตอร์ไซค์ มาวนดูหน้าบ้าน สองวันแล้ว

ถาม ก็บอกว่า มาหาบ้านเช่า

ก็เลยรู้สึกว่าแปลกๆ ถ้ามาหาบ้านเช่า ทำไมต้องมาซ้ำกันสองวันติดกัน และในซอยนี้ ก็ไม่มีบ้านให้เช่าซะด้วย

ตอนนี้คิดมากเลยครับ

ถึงแม้ว่าบ้านจะไม่มีอะไรให้ขโมย มากนัก แต่เป็นห่วงภรรยา กับลูกๆ มากกว่าครับ

ถ้ามีใครเข้ามาทำร้ายล่ะก็แย่เลย

ไม่ทราบว่า มีวิธีไหนที่จะช่วยให้สบายใจขึ้นได้บ้างครับ

แจ้งตำรวจให้มาดูบ่อยๆ ได้หรือเปล่า

หรือว่า ต้องอยู่บ้านคอยดูเหตุการณ์ ไปอีกซักวันสองวัน

หรือต้องหาอาวุธ เก็บเอาไว้ ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : walkingspeed - [ 2 เม.ย. 51 15:58:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom