Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ เจ้าบ้านหลังเก่า ย้ายไปเป็นเจ้าบ้านหลังใหม่

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
    1. ผมเป็นเจ้าบ้านหลังเก่าอยู่ครับ แต่ผมอยากย้ายไปเป็นเจ้าบ้านในทะเบียนบ้านหลังใหม่ ผมต้องไปที่สำนักงานเขตของปลายทางหรือต้องไปเปลี่ยนเจ้าบ้านหลังเก่าเป็นชื่อน้องก่อนที่สำนักงานเขตต้นทางแล้วผมถึงไปทำเรื่องเป็นเจ้าบ้านหลังใหม่ที่สำนักงานเขตของปลายทางครับ
    2. ถ้าผมจะให้แฟนผมไปเป็นเจ้าบ้านหลังใหม่เลย แต่ทะเบียนบ้านหลังเก่าแฟนอยู่ต่างจังหวัดสามารถทำเรื่องย้ายที่ปลายทางได้มั๊ยครับและเจ้าบ้านต้องมีอายุเท่าไรขึ้นไปครับ
    3. เจ้าบ้านในทะเบียนบ้านจำเป็นต้องเป็นคนเดียวกับชื่อในโฉนดที่ดิน?
    4. ถ้าไม่จำเป็นต้องเป็นคนเดียวกัน เจ้าบ้านในทะเบียนบ้านจะมีสิทธิอะไรเกี่ยวกับในเรื่องที่ดินหรือสิ่งปลูกสร้าง?
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : JaneyJar - [ 5 เม.ย. 51 10:58:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom