Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

* * ในที่สุด ก็กู้ผ่านค่ะ แม้จะผิดแผนไปเยอะ ลองมาแชร์ประสบการณ์เรื่องกู้กันดูค่ะ * *

เคยมาตั้งกระทู้ถามว่า จะกู้ผ่านเหมือนคนอื่น ๆ มั๊ย

มีเพื่อนๆ เข้ามาร่วมตอบเป็นคำแนะนำหลายคน ซึ่งก็เป็นคำแนะนำที่ดี และเป็นกำลังใจที่ดี มาก ๆ ค่ะ

เริ่มด้วย กู้ร่วม 2.5 ล้าน ซื้อบ้านเดี่ยวมือ 2

ผู้กู้หลัก รายได้รวม 4 หมื่นกว่า ๆ ค่ะ (เงินเดือน + รายได้พิเศษ + ค่าเช่าบ้าน )
    มีหนี้คือ ผ่อนทาวเฮ้าส์ 1 หลัง ค้างอยู่ประมาณ 200,000 บาท ผ่อนรถ 1 คัน 12,300

ผู้กู้ร่วม รายได้ประมาณ 6 หมื่นกว่า ๆ ค่ะ มีหนี้สินล้นพ้นตัว 555 เนื่องจากไปทำร้าน ปณ. ยอดฮิต แล้ว เจ๊งบ๊ง ค่ะ

มีหนี้ สินเชื่อบุคคล บัตรเครดิต ประมาณ 6 รายการ 4-5 แสนบาท ทยอยจ่าย แรกๆ เค้าดูแลเอง ก็ไม่มีวินัยในการชำระหนี้ เลยมานั่งบริหารหนี้ให้ สถานะ เริ่มเป็นปกติ ตั้งแต่ เดือน 4/50 เป็นต้นมาค่ะ

มีหนี้ ผ่อนรถ 1 คัน 10,000 บาท / เดือน เหลือประมาณ 3-4 งวด เป็นหนี้ผ่อนบ้านอีก 1 หลังค่ะ

จากคุณ : ตากล้อง ท้องผูก - [ 17 เม.ย. 51 07:29:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom