Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประตูบันไดหนีไฟ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะคะ

เราอยากรู้ว่า ประตูบันไดหนีไฟ ของห้างสรรพสินค้า

มันเปิดเข้า[ไปสู่บันไดหนีไฟ]ได้อย่างเดียวทุกชั้นเลยมั้ยคะ

เพราะเราอ่านข่าวโจรปล้นธนาคารบนห้าง

ข่าวฉบับหนึ่งเขียนว่าหนีรอดไปได้

เพราะมีคนคอยเปิดประตูบันไดหนีไฟที่ชั้นหนึ่งให้

แปลว่าปรกติประตูจะเปิดออกสู่ภายนอกทางหนีไฟไม่ได้ไม่ว่าชั้นไหน

จะเปิดเฉพาะเวลาเกิดเหตุฉุกเฉิน

ถ้าเป็นแบบนี้ เราอยากรู้ว่ามันเปิดยังไงคะ

มีเจ้าหน้าที่มาไขกุญแจที่ชั้นหนึ่งให้

หรือว่าเปิดอัตโนมัติ

หรือเปิดได้เองตลอดเวลา แต่ข่าวมันมั่ว?

อ่อ...อยากรู้ทั้งประตูชั้นหนึ่งและประตูดาดฟ้าห้างเลยค่ะ

ป.ล. มันไม่เชิงที่อยู่อาศัย แต่ไม่รู้จะตั้งห้องไหน

เราไม่ได้จะไปปล้นห้างน้า แต่จะเอาไปแต่งนิยายอ่ะค่ะ

คาใจมานาน เสิร์จในเนตก็ไม่เจอเกี่ยวกับเรื่องนี้

อ้อ...อีกนิด แล้วบันไดแบบที่สุดทางแค่ชั้นสอง

ต่อจากนั้นต้องชักรอกเพื่อดึงบันไดลิงลงมา

มันคือบันไดในนอกตึกหรือในตึกคะ

เราอ่านไดอารี่ออนไลน์ของคนที่อยู่ในเหตุการณ์ไฟไหม้ห้างมาบุญครองแล้วสงสัย

มันนึกภาพไม่ออก แต่เค้าบอกว่าเป็นบันไดเหล็ก

อยากจะหาข้อมูลให้ละเอียด

ถามอีกอย่าง บันไดหนีไฟของห้าง ส่วนใหญ่จะตั้งอยู่ใกล้ห้องน้ำ เกี่ยวมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 51 19:44:07

จากคุณ : .:: * Perfume_Emufrep * ::. - [ 21 เม.ย. 51 19:32:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom