Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องซื้อบ้านครับ ไม่เคยซื้อ ขอเป็นความรู้นะครับ

คือจริงๆแล้วยังไม่ มีปัญญาจะซื้อบ้านเป็นของตัวเองหรอกครับ แต่อยากได้มากๆ

ผมเองทำงานได้ ปีกว่าๆ เงินเดือนตอนนี้ 30000 หมื่นบาท(มีชื่อในห้างหุ้นส่วน ที่บ้าน ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย)
    แฟน เงิน เดือน 20000-30000หมื่นบาท(ไม่ค่อยแน่นอน)
    ผมกับแฟน ต่างพักอยู่กับพ่อแม่ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ มีรถใช้ทั้งคู่ ไม่มีภาระผ่อน อะไรครับ
    คิดๆกันไว้ว่าอยากได้บ้านกัน  ซักหลัง เอาเล็กๆ  สามารถจะผ่อนได้มั้ยครับ ราคา ไม่เกิน 2.5ล้าน

ถามว่า จะต้องมีเอกสารอะไรบ้าง
    และต้องมีเงินสด ประมาณเท่าไร ครับ
    คือจริงๆแล้วยังไม่ซื้อหรอกครับ กำลังเริ่ม...ช่วยกันเก็บเงินกันอยู่ มีแค่ แสนกว่าๆ เองครับ เฮะ ๆ

ผมคิด เกินตัวไปรึป่าว ครับ

ตัวผมมีบัตร เครดิต scb platinum(ไม่ได้มีเจตนาจะโชย์ )(เพื่อจะใช้ประกอบการซื้อได้ รึป่าว)

กรุณา ชี้แนะแนวทางทีครับ สำหรับ คนที่อยากจะมีบ้านครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 51 00:40:31

จากคุณ : joamz3 - [ 22 เม.ย. 51 00:38:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom