Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

นี่น่ะหรือแสนสิริ ขโมยเขาบ้าน แต่ผู้จัดการหมู่บ้านดันบอกว่า "อย่าบอกใครน่ะ"

เรื่องนี้ไม่ได้เกิดกับบ้านผม  แต่เป็นบ้านเพื่อนกันกับแม่ผม  เหตุเกิดที่หมู่บ้านบุราสิริ  สนามบินน้ำ  เป็นบ้าน 2 หลังที่โดน  ซึ่งคาดว่าคนร้ายเป็นคนงานก่อสร้างแน่นอน  เพราะบ้านหลังแรกที่โดน  ติดกับสวนของหมู่บ้าน  ซึ่งคั่นกลาง โดยสวน  แล้วถัดไปจะเป็นเฟส 2 ที่สร้างอยู่  ส่วนอีกหลัง  ที่เป็นหลังเพื่อนแม่ผม  ถัดมา 1 หลัง  ครับ  เรื่องขโมยเข้าบ้าน  พอจะเข้าใจว่า  มันต้องมีบ้างที่คุมยาก  แต่ที่น่าโมโห  คือการจัดการของผู้จัดการหมู่บ้าน  พอเพื่อนแม่ผมไปแจ้ง  กับพูดแค่ว่า  "แฮะๆๆ"  เหมือนเป็นเรื่องปกติ  อันนี้ก็พอจะเข้าใจเพราะไม่ใช่ความผิดเค้า  แต่สิ่งนึงที่ไม่เห็นด้วยคือ  "เรื่องนี้ปิดปากให้เงียบ  อย่าบอกใครน่ะ"  ซึ่งผมไม่รู้ว่าเหตุการณ์จริงจะโดนข่มขู่หรือเปล่า  เพราะบ้านที่แจ้งไปก่อนเพราะเค้ากลับมาก่อน  เค้าก็บอกกรณีนี้เหมือนกัน  แต่บอกด้วยว่า "ห้ามแจ้งความน่ะ" ซึ่งประเด็นก็คือ  บ้านหลังนั้นไม่ได้แจ้ง  เลยคิดว่าอาจจะโดนข่มขู่ได้  เพราะบ้านนั้น  เป็นป้า  ซึ่งอาจจะกลัวก็ได้  แล้วผมก็คิดว่า  เพื่อนแม่ผมโดนขู่ด้วย  ขนาดแจ้งแล้ว  มาเล่าให้แม่ฟัง  ไม่กล้านอนบ้านนี้เลย  ผมว่ามันมีเหตุการณ์ไม่ชอบมาพากลอย่างยิ่ง  เพราะสิ่งนึงที่เราซื้อหมู่บ้านระดับนี้นั้น  ส่วนนึงที่ปฏิเสธไม่ได้คือเรื่องความปลอดภัย  เพราะเราหวังว่า  ระดับนี้คงช่วยดูแลกันได้  แต่ไม่เลย  แล้วยังเจอผู้จัดการหมู่บ้านพูดอย่างนี้อีก  แล้วทีนี้จะเกิดอะไรขึ้นต่อไปกับพวกเรา  ยังมีเรื่องอีกน่ะครับ  เช่น ไฟตามถนนของโครงการ  ตอนซื้อก็เปิดน่ะ  หมู่บ้านจะได้ดูสว่าง  พอนานๆไป  ปิด  ไม่เปิดอีกเลย  อ้างว่าประหยัดงบ  ยามบอกว่าจะจ้างเพิ่ม  ก็ไม่มีการจ้างเพิ่ม  ฟิตเนต  สระว่ายน้ำ  ก็ไม่ค่อยดูแล  โทรมมากๆๆ  ตอนนี้เฟส 2 ก็เปิดไฟ  ให้ดูเหมือนดี  แต่ผมว่าเดี๋ยวก็เหมือนกัน  พอตอนเปิดงานให้คนมาจองเยอะๆ  รีบทำความสะอาดให้ดูดีทันที  ผมขอร้องน่ะครับ  ช่วยกันโหวตหน่อยครับ  กับพฤติกรรมแย่ๆกับการเอาเปรียบผู้บริโภคอย่างเราๆครับ  จะได้กระจายให้ทรายทั่วกัน  ว่าคนที่จะมาจอง  ขอให้คิดดีๆก่อนน่ะครับ  เพราะที่คุณเห็น  มันก็แค่การสร้างภาพ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 51 00:00:27

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 51 23:59:08

จากคุณ : jobbabys - [ 26 เม.ย. 51 23:57:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom