Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปั้ม ญี่ปุ่น ใช้ไม่ได้กับบ้านผม เหรอ??ต้อง อิตาลี่ เหรอ??

สวัสดีครับ ผมถามท่านผู้รู้ในที่นี้มาหนหนึ่งแล้ว เรื่องระบบน้ำ ซึ่งตอนแรก กะว่าจะรวมระบบน้ำบ้านกับสปริงเกอร์ เป็นหนึ่งเดียว แต่มีหลายท่านติงมา เลยตัดสินใจเปลี่ยน  ระบบสวนจบแล้ว เหลือระบบบ้านนี่แหละ จบไม่ลงซักที ติดตรง rain shower นี่แหละ วันนี้ของ แบบ Final ครับ
    บ้าน2ชั้น ห้องน้ำ2ห้องบน-ล่าง แบบธรรมดา แต่ห้องบนมี rain shower (ไม่ทราบ spec)  จุดวางถังเก็บน้ำและปั้ม ห่างจากห้องน้ำล่าง 22 m.ปรึกษาบริษัทติดตั้งระบบน้ำ เขาบอกใช้ ปั้มธรรมดา แบบ HI. OR MIT. 400w. มันไม่work หรอก  อย่างต่ำต้องเป็น calpeda automat1 ขึ้นไปดูspec ตัวนี้ 370w. ต่ำกว่า HI กับ MIT เสียอีก คนขายบอกถ้าพี่ไม่มั่นใจ ใช้รุ่นautomat2 (750w.)ไปเลย จบ...แล้วอุปกรณ์สุขภัณท์มันจะทนได้เหรอครับ น้องบอกให้ติดบอลล์วาวล์ทุกจุด แล้วหรี่เอา เออ!! ง่ายดี ด้วยความที่เป็นคนปากไว บางตำบลเรียก"ปากบอน" เลยถามน้องเค้าไปว่า calpeda มันกำไรมากกว่า ปั้มอื่นใช่มั้ย น้องถึงเชียร์ขาดใจ น้องตอบว่า "ก็แน่นอนคะ มันไม่ใช่ปั้มตลาดเหมือนปั้มญี่ปุ่น นี่คะ กำไรเลยสูงหน่อย แต่คุณภาพมันก็ดีไม่แพ้กันนะคะ" ซึ่งผมก็มั่นใจในคุณภาพนะ(เห็นตามกันกับคุณ Pinhead2000).......  ผมขอเข้าคำถามเลยนะครับ ผมจะซื้อปั้มอะไร??ขนาดเท่าไรดีครับ??

จากคุณ : JIKA HOME - [ 11 พ.ค. 51 11:36:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom