Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีเรื่องกับนายหน้าขายบ้าน (มั้ง) ขอคำแนะนำทีครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ร้านขนมแถวบ้านเจ้าประจำรู้มาว่าเราจะขายบ้าน เลยอาสาเป็นนายหน้าให้ ถ้ามีคนมาร้านเค้า
    เพราะทั้งหมู่บ้านก็มีอยู่ร้านเดียว เราก็โอเคไป 3เปอเซนต์นะ
    หลายวันต่อมา เราก็ไปซื้อขนมตามปกติ
    แล้วมีคนในหมู่บ้านเดียวกันที่รู้ว่าเราจะขายบ้าน
    มาถามเรา หน้าร้านขนมนั้น
    ก็คุยกันไป ติดต่อไป จนตอนนี้ขายให้ไปแล้ว
    โดยไม่ได้ให้เปอเซนต์ลุงร้านขนมเค้า
    ลุงเค้าก็โทรมากลับมาด่าเราแช่งเรา
    หาว่าเราโกง อย่างนู้นอย่างนี้
    เราก็ว่า ถ้าลุงติดต่อเองจะไม่ว่าเลย
    นี่เราก็คุยของเราเอง แค่คุยหน้าร้านลุง
    จะเก็บค่าหน้าร้านเหรอ เก็บเปอเซ็นต์ค่าอะไรอ่ะ
    ไม่ได้เหมือนสัญญาเอเย่นต์ทั่วไปนะ
    ที่ไม่ว่าขายเองหรืออย่างไรก็ต้องแบ่งเปอเซ็นต์ให้
    ลุงโฆษณาให้เหรอ ลูกค้าคนนี้ผมเดินมาเจอเอง
    ลุงไม่ได้จัดมาซะหน่อย

จนตอนนี้ ลุงเค้าก็แอบประกาศไปทั่ว ว่าเราใจโฉด
    ลุงเค้าน่าสงสาร โดนหลอก ฮือๆ ก็ว่าไป
    เราไปได้ยินมาจากร้านข้าวตามสั่ง โดยที่คนมาเม้าท์กับป้าร้านข้าวไม่รู้ว่าผมเป็นเจ้าของบ้านน่ะ
    ฟังๆแล้ว เราผิดเต็มๆเลย ไม่รู้เค้าไปเล่ายังไงบ้าง
    แบบว่า สงสารลุงเค้าเหลือเกิน เฮ้อ...

ก็ได้แต่ช่างปากลุงเค้า แต่มาคิดๆดู ตกลงเราโกงจริงหรือเปล่า
    ต้องให้เปอเซนต์ลุงไหมอะครับ
    เค้าแช่งแม่เราเลยอ่ะ... กลัวลุงเค้าจะมาเผาบ้านเรามั้ยเนี่ย

จากคุณ : goodnightcry - [ 16 พ.ค. 51 03:55:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom