Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระแนงบังตา ที่เค้าทำตกแต่งหน้าบ้านเค้าใช้วัสดุอะไรค่ะ

ก่อนอื่น ขออนุญาตเจ้าของรูปมาเป็นตัวอย่างน่ะค่ะ  เซฟรูปไว้จนจำไม่ได้ว่าเป็นของใครค่ะ ขอบคุณเจ้าของรูปด้วยค่ะ

พี่ ๆผู้รู้ทั้งหลายค่ะ  ไอ้แผงระแนงบังตา ตามแบบเนี่ยมีวัสดุอะไรให้เลือกใช้บ้างค่ะ   อยากเอาติดที่บ้านเป็นตึกแถวค่ะ สูง 4 ชั้น  หน้ากว้าง 4 เมตร ติดระแนง กับเหล็กดัดอย่างละครึ่งค่ะ

1. มีวัสดุอะไรให้เลือกใช้บ้างค่ะ

2. ข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละวัสดุ (ราคา น้ำหนัก ความคงทน)

3. ข้อควรระวังในการติดตั้งของแต่ละอย่าง

4. ข้อจำกัดของโครงสร้างตึก ต้องดูด้วยมั้ยค่ะ

ให้ช่างเหล็กดัดมาดูให้แล้ว เค้าว่าใช้ไม้เฌอร่า ติดตั้งได้ รับน้ำหนักได้  คือตรม. 1,200 บาท

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ / ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มดแดง ณ ทุ่งรังสิต - [ 16 พ.ค. 51 14:14:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom