Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~ระหว่าง TV Plasma กับ LCD TV อันไหนเวิร์คกว่าหรอครับ~~~

~~~ระหว่าง TV Plasma กับ LCD TV  อันไหนเวิร์คกว่าหรอครับ~~~

คือจริงๆแล้วเอนไปทาง Plasma แต่ก็หวั่นเรื่องของ burn-in อะครับ แต่เคยอ่านว่าเขาใช้โปรแกรมอะไรแก้ได้ (S.... อะไรสะอย่าง) และก็ไม่แน่จัยว่า Plasma จะสามารถดูหนังความละเอียดสูงได้ไหม เอาไว้ ดูหนัง CD/DVD/Hi-D ไม่ได้เอามาต่อคอมเล่นเกมส์แต่อย่างใด ไม่ได้แคร์เรื่องดู ช่อง 3/5/7/9/11/TPBS แล้วไม่ชัดนะครับ เพราะมี TV ธรรมดา 21" อยู่ ไว้ดูช่องสามัญธรรมดา แต่ Plasma/Lcd นี่จะเอาไว้ดูพวก CD/DVD/Hi-D แล้ว Plasma นี่ถ้าดูพวก CD/DVD/Hi-D ความยาวประมาณ 2 ชั้วโมง แล้วจะเกิด Burn-in ไหมครับ เพราะเอามาดูหนังก็มาดูเป็นครอบครัวอะครับ กลัวเอา Lcd มาแล้ว คนอื่นที่ไม่ได้มองตรงกลางจะเห็นแล้วเพี้ยนๆอะครับ เลยไปทาง Plasma มากกว่า แต่ก็กลัว Plasma จะดู Hi-D ไม่ได้ อ่อขออีกอย่างนะครับ แล้ว Plasma นี่เสียง่ายไหมครับ ยังไงก็ขอความรู้จากผู้ที่มีความรู้หรือผู้ใช้ Plasma/LCD อยู่ด้วยหละกันนะครับ ขอบพระคุณครับ ^^

จากคุณ : i_am_tonz - [ 17 พ.ค. 51 11:55:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom