Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~~ ใครเคยใช้บริการ บ.ปทุมดีไซน์ กับ บ.อุ่นใจบิวเดอร์ (บ.รับสร้างบ้าน) บ้างครับ ~~~

~~~ ใครเคยใช้บริการ บ.ปทุมดีไซน์ กับ บ.อุ่นใจบิวเดอร์ (บ.รับสร้างบ้าน) บ้างครับ ~~~

ตามด้านบนอะครับ แล้วพอมีอะไรแนะนำบ้างครับ พอดีผมปลูกบ้านหลังนี้หลังแรกในชีวิตเลยอะครับเลยหวั่นๆ อยากรู้ว่ามีวิธีดูไหมอะครับว่า บ.นี้ดีไหมมีวิธีการดูอย่างไร เช่นว่าช่างทีมช่างของเขาดีฝีมือดีไหม(เนื่องจากผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยไม่รู้ว่าอย่างไหนเรียกว่าฝีมือดีอะครับ)  แล้วถ้า บ.ที่ผมจะจ้างถ้าเกิดเขาจะโกงนี่มันจะมีข้อสังเกตุอะไรไหมครับว่าอย่างนี้คือเขาจะโกงแล้วอะไรทำนองนี้อะครับ ออ แล้วถ้าสระหว่างสร้างนี่ถ้าเกิดผมไปดูงานด้วยแล้วเจออะไรที่ไม่่ถูกใจนี่ให้เขาช่วยแก้ให้ เขาจะแก้ให้ไหมครับ รบกวนช่วยบอกผมด้วยนะครับ ผมมีงบ 2ล้าน ที่ 90 ตร.ว คงไม่สร้างเต็มเนื้อที่อยู่แล้ว เพราะจะจัดสวนด้วย คัยที่ปลุกบ้านงบ 2 ล้านเหมือนผม รบกวนลงรูปให้ผมชมหน่อยได้ไหมครับ คืออยากเห็นว่าเราจะได้บ้านประมาณไหนอะไรทำนองนี้อะครับ

ออ แล้วถ้าผมไปให้ สถาปณิกของรัฐฯ(ใช่ของรัฐฯป่าวไม่รู้) แล้วให้เขาแนะนำ ช่างรับเหมาให้จะไว้ใจได้ไหมครับ แล้วจะได้ถูกกว่าจ้างพวก บ.รับเหมาพวกนี้ไหมอะครับ คือกล้วอะครับ ไม่กล้าคุมงานเองไม่รู้เรื่องราคาของหน่ะครับ

แล้วก็เรื่องต่างๆนานาถ้าคัยพอมีแนวทางให้ผมก็ช่วยทีนะครับ ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : i_am_tonz - [ 20 พ.ค. 51 23:28:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom