Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[กระทู้อยากมีบ้านเป็นของตัวเอง] ที่ดินประมาณนี้ราคาแพงไปหรือเปล่าคะ

คือว่า แถวๆ บ้านหนูงูมีคนจะขายที่ (เป็นพื้นที่ป่ามะพร้าว)
    แล้วป้าหนูงูเขาก็อยากได้ หนูงูก็กำลังอยากได้หาเรือนหอ เอ้ย อยากได้บ้านสักหลัง
    แล้วมันเหลือร้อยตารางวาสุดท้าย ตารางวาละ 25,000
    เลยกะว่าจะหารกันคนละห้าสิบ ตรว.
    หนูงูเลยอยากจะรู้ว่าที่ดินราคาที่ว่าเนี่ยมันแพงไปป่าว
    เพราะที่ก็ยังไม่ได้ถม เป็นสวนมะพร้าว (สักประมาณ 3-4 ปีก่อนมัน ตรว.ละ 18,000)
    แล้วถ้าจะซื้อที่แบบนี้เราต่อรองราคาหรือได้ไหมคะ
    เรื่องการเดินทางเข้าออกก็สามารถเข้าได้หลายทางค่ะ
    อยูใกล้บ้าน สส.,สก.เดี๋ยววันเสาร์จะไปดูที่ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ

แล้วเราจะตรวจสอบราคากลางจากกรมที่ดินได้หรือไม่คะ

แล้วถ้าจะซื้อที่ดินนี่สามารถผ่อนกับธนาคารได้หรือเปล่า
    แล้วเขาจะประเมินราคาสักกี่ % ของราคาขาย
    แล้วถ้าถมที่เองมี คชจ. ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบนะค๊ะ อิอิอิ

จากคุณ : melodylove - [ 27 พ.ค. 51 21:03:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom