Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + + + + การจอดรถหน้าบ้าน + + + + +

ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่มีเจตนาที่จะมาประจานใครหรือบ้านใดบ้านหนึ่งทั้งสิ้น แต่หากใครเห็นว่าไม่สมควรก็ลบได้เลยครับ

ปัจจุบันนี้ผมอยู่บ้านเดี่ยว ณ โครงการแห่งหนึ่งริมถนนอ่อนนุช เป็นหมู่บ้านเล็กๆ ครับ ทั้งโครงการมีเพียง 28 หลังเท่านั้น ซึ่งใน 1 ซอยจะประกอบไปด้วยบ้าน 6 หลังแยกเป็น ด้านซ้ายและขวาอย่างละ 3 หลัง มีทั้งหมด 5 ซอยครับ

แต่ซอยที่ 1 ตามรูป พื้นที่สีเขียวจะเป็นส่วนสาธารณะหรือส่วนกลาง ทำให้ซอยที่ 1 มีบ้านทั้งหมดเพียง 4 หลังเท่านั้น บ้านสีแดงมีเนื้อที่ใหญ่ที่สุดในโครงการครับ 100 ตร.วา ส่วนหลังอื่นๆ ก็มีตั้งแต่ 50-70 ตร.วา ซึ่งแบบบ้านมีด้วยกัน 6 แบบแต่ละแบบสามารถจอดรถได้ 2 คัน

จากคุณ : Ekanat - [ 3 มิ.ย. 51 12:02:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom