Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เทคนิคการยื่นกู้บ้านครับ

เนื่องจากมีหลายท่านส่งหลัง mic เข้ามาถามเรื่องเทคนิคยื่นกู้บ้านจำนวนมาก
    ผมจึงคิดว่าผมมาตั้งกระทู้ใหม่ที่ชายคา จะเป็นประโยชน์กว่าครับ
    * หวังว่าไม่มีปัญหาโดนลบกระทู้เพราะคำว่า หลังmic นะครับ

1 ยื่นกู้กับ bank หลายๆ bank เพราะจะได้เตรียมเอกสารครั้งเดียว  แล้วมาเลือกว่า bank ไหนให้ดีที่สุด
    (ตอนผมกู้คุยกับสินเชื่อ 7 bank  ยื่นจริง 5 bank)

2 โทรตามเรื่องกับสินเชื่อของ bank บ่อยๆ (ผมโทรตามเรื่องทุกวัน บางวันโทรหลายรอบ
    ไม่ต้องไปเกรงใจสินเชื่อ bank มากนักหรอกครับ เรามากู้ไม่ใช่มาขอทานฟรีๆ ดอกเบี้ยที่เราจ่าย ก็เป็นเงินเดือนของ พนักงาน ยัน ผู้บริหารของ bank )

3 ไม่ต้องไปสนใจเรื่องบัตรเครดิตมาก หากจ่ายตรงเวลา ไม่เป็น Blacklist กับเครดิตบูโร bank ไม่นำมาเป็นข้ออ้างลดวงเงินกู้ครับ แต่ bank จะนำเอาสินเชื่อผ่อนของ ผ่อนรถ บัตรกดเงินสด มาลดวงเงินกู้

4 ปกติแล้วบูโรจะ update ข้อมูลช้าประมาณ 1-3 เดือน หากท่านใดมีหนี้สินแต่ปิดไปแล้วต่ำกว่า 3 เดือนก่อนยื่นกู้
    ให้ยื่นสำเนาใบเสร็จ แล้วเขียนcomment ลงไปว่าเป็นหนี้ของอะไร แล้วปิดไปแล้วตั้งแต่วันไหน

**ส่วนเทคนิคขอกู้ให้ได้วงเงินตามต้องการ ก็แล้วแต่เคสครับ เพราะมีความแตกต่างกัน
    หากท่านใดต้องการคำปรึกษารบกวนให้ตั้งกระทู้ที่ชายคา แล้วส่ง link ไปให้ผมที่ หลังmic เพราะพักนี้ผมไม่ค่อยได้เข้าชายคาครับ แล้วผมจะกลับมาช่วยตอบครับ จะได้เป็นประโยชน์แก่ท่านอื่นด้วย และอาจมีท่านอื่นช่วยแชร์ความเห็นด้วย คิดว่าจะเป็นประโยชน์กว่าให้ผมตอบคนเดียว

แต่หากมีบางประเด็นที่ไม่เหมาะสมที่จะโพส ผมจะตอบท่านที่ถามเข้ามา หลังmic ครับ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 51 22:14:15

จากคุณ : กระเพาไก่ไข่ดาว - [ 5 มิ.ย. 51 22:13:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom