Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องวอล์เปเปอร์ด้วยค่ะ

กำลังคิดจะติดวอล์เปเปอร์กับบ้านใหม่
    เพราะว่าผู้รับเหมาทำบ้านเราเละเทะ(เลิกจ้างไปแล้ว)
    ฉาบผนังไว้หยาบมาก เพราะไม่ได้ร่อนทรายที่ใช้ผสมปูนฉาบ
    พี่ที่เข้ามาดูบ้านให้ บอกว่าทาสีแล้วจะไม่ดี มันจะเป็นกาก หรือถ้าทาสีหลายๆชั้นมันทั้งเปลืองทั้งลอก
    ต้องฉาบแรงโก้(ถ้าเรียกชื่อผิดก็ขออภัยด้วยค่ะ)ให้มันเรียบ แต่ราคาค่อนข้างแพงเพราะต้องฉาบใหม่ทั้งหลัง(ตรม.ละ 60 บาท ไม่รวมวัสดุคิดแบบคร่าวๆค่าแรงก็4หมื่นกว่าบาทแล้ว)
    เลยมาคิดว่าถ้าผนังภายในติดวอลเปเปอร์แทนทาสี จะถูกกว่าไหมคะ
    ถ้าติดวอลเปเปอร์ ต้องเตรียมผนังยังไงบ้าง (ตอนนี้ฉาบปูนอย่างเดียว)
    ข้อดีข้อเสีย ราคา และร้านที่ขายและติดตั้งพอจะมีที่แนะนำไหมคะ (ถ้ากลัวว่าจะเป็นการโฆษณา หลังไมค์มาก็ได้ค่ะ)

ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : CandyBee - [ 17 มิ.ย. 51 19:18:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom