Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:::: ขอนำเสนอกุญแจแบบฝังประตู เพื่อความปลอดภัยยิ่งขึ้นค่ะ :::::

ถ่ายจากประตูบ้านแม่ที่ใช้อยู่นะคะ เป็นแบบฝังเข้าในประตู และฝังกับ
    กรอบประตูค่ะ

กุญแจแบบนี้ ช่างที่ทำกุญแจเค้าเสนอมาค่ะ เพราะมันจะมีความปลอดภัย
    สูงกว่าแบบ ห่วงยูที่คล้องแม่กุญแจ, หรือแบบกลอนค่ะ, รวมถึงกุญแจ
    แบบนี้ยังพลางตา ให้โจร ไม่รู้ว่า มีคนอยู่หรือไม่อยู่บ้านรึเปล่า

เพราะภายนอกจะไม่เห็นแม่กุญแจห้อยล็อคบ้านเลยค่ะ

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับหลาย ๆ คนบ้างนะคะ

เดิม ๆ เลย คอนโดนี่ มีแต่ประตูไม้ค่ะ พอมาอยู่ก็ทำประตูเหล็กดัดติด
    มุ้งลวดเพิ่มเข้าไป โดยมีล็อคได้ 2 อันค่ะ คือ ล็อคใส่แม่กุญแจตรงห่วงยู
    และ ใส่แม่กุญแจตรงห่วงยูอีกอันเวลาเราลงกลอนประตูบ้านแล้วน่ะค่ะ

แต่มาตอนหลังแม่เค้าก็ไปเอาช่างมาทำแบบฝังเพิ่มเข้าไปค่ะ

ตอนนี้ก็ใช้แค่แบบฝัง นอกจากไปไหนไกล ๆ ก็คล้องแม่กุญแจที่ห่วงยู
    อีกอัน

จากคุณ : nagoyalover - [ 24 มิ.ย. 51 20:17:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom