Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระเบื้องที่เป็นเศษเหลือๆ เอามาทำอะไรได้บ้างมั้ยคะ

กระเบื้องปูผนัง กับ พื้น ในห้องน้ำ ที่มันเป็น เศษๆ เหลือเยอะเลยค่ะ
    เลยคิดว่า อยากจะมาทำเป็นแบบพวก ที่ใส่ยาสีฟัน แปรงสีฟัน หรือใส่ของกระจุก กระจิก หรือแม้แต่ ที่ครอบกล่องกระดาษทิชชู่ หรือ ตู้ไปรษณีย์หน้าบ้าน ความเป็นไปได้จะมีมั้ยคะ แล้ววีธีการ ต้องเป็นแบบไหน
    ไม่อยากบอกว่าที่สามีค่ะ เดี๋ยวเค้าหาว่างก
    แค่ไม่อยากทิ้งของไปโดยไม่มีประโยชน์
    แต่ถ้าหากมันไม่มีแวว ก็จะยอมทิ้งไปแต่โดยดี

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : shiroko - [ 1 ก.ค. 51 16:58:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom