Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีแขกทุกเดือนเบื่อไหมครับ?

พอดีว่าเมื่อปีก่อนมีเพื่อนสมัยเรียนโทรมาบอกว่าจะเข้ามากรุงเทพซัก2-3วัน(เขาอยู่ต่างจังหวัด) ผมก็เลยอาสาให้เขามาพักที่บ้านก็เลี้ยงดูปูเสื่อให้ใช้ไฟใช้แอร์คอมพิวเตอร์(โน๊ตบุคส่วนตัวผม)เล่นเน็ตด้วยเต็มที่ ซึ่งตอนนั้นด้วยความไม่ได้เจอกันนานก็ดีใจไม่ได้รู้สึกอะไร พอเดือนต่อมาก็มาอีกเหมือนเดิมปรากฏว่าเขาได้งานเป็นเซลล์ต้องเข้ามารับเงินเดือนที่ออฟฟิศในกรุงเทพทุกเดือน ครั้งละประมาณ2-3วัน จนตอนนี้ปีกว่าแล้วครับที่บ้านผมต้องเป็นแบบนี้จนแฟนทนไม่ไหวแล้วครับบอกว่าเสียเงินค่าน้ำค่าไฟไม่พอเสียความเป็นส่วนตัวในบ้านอีก คิดดูแล้วเดือนละ3วันก็เท่ากับ10เปอร์เซ็นต์ที่อยู่ในบ้านตัวเองแต่รู้สึกไม่เป็นส่วนตัวเลย ก็เลยไม่อยากให้มาพักด้วยทุกเดือนแบบนี้แล้วจะมีวิธียังไงดีครับ

จากคุณ : ไม่รู้ทำไง - [ 3 ก.ค. 51 09:05:53 A:125.24.217.231 X: TicketID:125520 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom