Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความช่วยเหลือ+คำปรึกษา เรื่องที่จอดรถที่บ้านครับ

ไม่ได้มาโฆษณารถนะครับ
    แต่ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อยเกี่ยวกับทางขึ้นที่จอดรถที่บ้าน
    มันขับขึ้น+ลง ไม่สะดวกมากๆ ครับ เนื่องจากสูงจากพื้นถนนมาก และทางขึ้นระยะค่อนข้างสั้นและชัน
    เนื่องจากถ้าขับขึ้นลงตรงๆ ไม่เบี่ยง+หยอด ต้องมีคลูดแน่นอนครับ ไม่ท่อ ก็กันชน
    รถที่บ้านคันอื่น ก็ไม่เป็นไร
    แต่คันนี้ลองถ่ายรูปมาให้ชมกัน ดูแล้วเสียวจริงๆ ครับ ถ้าลงตรงๆ ไม่หยอด ต้องมีโดนแน่ๆ ครับ

สาเหตุที่ต้องแก้ไขเพราะขับขึ้นลงแล้วไม่ค่อยสบายใจครับ อยากแก้ไขให้ขับขึ้นลงจอดได้อย่างไม่ลำบาก
    เหลือแบบไม่น่ากลัวอย่างในรูปที่เอามาให้ดูครับ

เลยอยากขอคำปรึกษาชาวชายคา จะแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ
    คาดว่าคงต้องทุบแล้วเททางขึ้นไหม่ แต่จะทำอย่างไรให้เนียน ไม่ยุ่งยาก และค่าใช้จ่ายไม่สูง
    ถ้าเทใหม่ ตรงประตูรั้วเลื่อนหน้าบ้านจะมีปัญหา ต้องแก้ไขเพิ่มเติมหรือปล่าวครับ
    รบกวนขอคำแนะนำ แนวทางการแก้ไข ถ้าเป็นประได้ประมาณการค่าเสียหายให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณมากครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

จากคุณ : NARROW SPACE - [ 8 ก.ค. 51 01:20:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom