Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อทีวีPhilipsขนาดใหญ่มาแต่ ทำไมภาพมันแปลกมากๆซะงั้น

เป็นทีวีขนาด42นิ้ว HD Ready Full HD HD plus บ้านผมใข้UBC ครับ
    แต่เป็นจานแดง
    ผมดูทีวีในระยะห่างกัน4เมตร แต่ภาพทีวีไม่มว่าจะช่องไหนมันก็เหมือนภาพในฟีมส์เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ถ้านึกไม่ออกก็นึกถึง เทปวีดีโอบันทึกสีดำในเหตุการณ์พฤภาทมิฬ ภาพเป็นแบบนั้น พยายามปรับความคมชัด พอปรับความคมชัด มันกลับมีช่องสี่เหลี่ยมเยอะๆขึ้นมา พอมองดูมุมข้างๆทีวี ชัดเปรี้ย แต่พอ มองแบบตรงๆ มันเป็นอย่างว่าเลยครับ พยายามปรับทุกสิ่งทุกอย่างที่คิดว่าจะทำให้ดีขึ้น เช่น ปรับความเข้ม ปรับสี ปรับมันทุกอย่าง ลด และ เพิ่ม ทำให้สมดุล กัน ยังไงก็เป็นเหมือนเดิมสู้เครื่องเก่า ซึ่งจอไม่แบนไม่ได้
    คือผมอยากทราบว่า เป็นที่จานแดงUBCหรือเป็นที่โทรศัทน์ครับเพราะ เครื่องเก่า 29 นิ้วไม่เป็นนะครับ แต่เครื่องนี้ไม่ค่อยคมเลยครับ งงมากมาย ปรับยังไงดีครับ คู่มือก็ไม่มีรายละเอียดบอก คู่มือบอกแค่การติดตั้ง  ผมละเซ็งครับช่วยบอกด้วยง้าบ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 51 14:38:57

จากคุณ : kepok - [ 12 ก.ค. 51 14:37:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom