Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ห้องครัว ที่รอคอยมานานแสนนาน

ย้ายเข้ามาอยู่บ้านใหม่ 4ปีกว่าๆแล้วค่ะ เพิ่งตัดสินใจทำห้องครัว และแล้วครัวในฝันของเราก้อเป็นจริงซะที ตัดสินใจทำก้อหน้าฝนนี้ล่ะค่ะ แบบว่าทนเปียกไม่ไหวแล้ว เดิมทียกเตาแก๊สปิกนิคไปทำอาหารด้านนอกบ้าน ทั้งลม ทั้งฝนลำบากมากๆ ทำให้เราไม่ค่อยได้ปรุงอาหารทานเอง ส่วนมากฝากท้องกะอาหารสำเร็จรูปที่ตลาดนัดหน้าหมู่บ้าน ช่วงนี้หน้าฝนซื้ออาหารข้างนอกมาทาน เรามักจะท้องเสียบ่อยๆ คิดว่าปรุงเองจะดีกว่า ประจวบกับพ่อบ้านอนุมัติงบแล้ว ก้อเลยรีบจัดการเลยค่ะ จริงๆแล้วต้องขอขอบคุณเพื่อนชายคาที่ post รูปเข้ามาให้เราเอาเป็นไอเดียในการตกแต่งห้องครัว ตอนนี้ครัวที่บ้านเสร็จแล้วค่ะ เลยส่งภาพมาให้เพื่อนๆดู เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆที่กำลังจะทำห้องครัวนะคะ  (รูปแรก..ก่อนทำค่ะ ดูรกมากๆ)

จากคุณ : สีนวล - [ 28 ก.ค. 51 17:24:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom