Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประโยคเด็ดรับอรุณวันนี้ "มิงจำไว้กุเป็นนักข่าว"

เนื่องจากเมื่อวานนี้มีรถคันนึงมาจอดขวางหน้าประตูบ้านจะถอยรถออกก็ไมได้ เลยต้องไปแท๊กซี่แทน พอกลับมาถึงบ้าน ตอน 3 ทุ่ม รถคันนั้นก็ยังขวางอยู่ เลยช่างมันไม่สนใจแล้ว ดึกแล้วนอนดีกว่า พอตื่นเช้าขึ้นมา ไม่เห็นรถคันนั้นอยู่แล้ว ก็ถอยรถออกตามปกติ กลับมาตอนบ่าย  รถคันนั้นมันก็กลับมาแล้วยังเอาตำรวจมาด้วย ตำรวจก็บอกขอสอบปากคำ เพราะรถของนักข่าวคนนั้นจอดอยู่หน้าบ้านผม มีรอยขีดเป็นทางยาวทางด้านคนขับทั้งแถบ ด้านคนนั่ง อยู่ติดรั้วบ้านผมเลย แต่ด้านที่ถลอก อยู่ฝั่งคนขับ มันก็มาบอกว่าจอดหน้าบ้านผมทั้งวัน แล้วจะมีรอยถลอกได้ไง ให้ผมรับผิดชอบ เออแล้ว มันไม่คิดบ้างเหรอว่า บ้านแบบหันหน้าชนกัน 2 ฝั่ง ถนนก็แคบแค่พอรถจะสวนกันได้ยังจะมาจอดอีก แถมเป็นหน้าบ้านที่เจ้าของต้องเอารถเข้าออกอีก
    บทสนทนาเป็นแบบนี้
    นักข่าว:ที่ต้องมาจอดเพราะมันต้องไปทำข่าว แต่กลับมาเจอรอยขูดเป็นทางยาวเลย
    ผม: ไม่รู้สิครับ ตอนเช้าผมเห็นรถคุณจอดอยู่ จะถอยรถออกก็ออกไม่ได้ เล่นใส่เกียร์ไว้ ผมเลยเดินออกไปเรียกtaxi กลับมาตอน 3 ทุ่ม รถคุณยังไม่ขยับเลย
    นักข่าว : ก็มีแต่คุณนี่แหละที่จะทำรถผมเป็นรอย เพราะผมจอดรถขวางหน้าบ้านคุณ (ดูมันยอมรับหน้าตาเฉย)
    ตำรวจ: ระวังคำพูดหน่อยครับ ไม่มีหลักฐานอย่าไปกล่าวหาเขา
    ผม: รอบประตูด้านนอก ไปตรวจสีแล้วยังครับว่ามันเป็นสีรถคันอื่นมาขูดรึเปล่า
    นักข่าว:ถ้าไม่ใช่มิงแล้วจะเป็นใคร  กุไม่จบแค่นี้แน่ กุเป็นนักข่าว ระวังตัวมิงไว้ให้ดี

แล้วก็ไปแบบงง ๆ
    ซอยก็แคบจะตายอยู่แล้ว  กรรมการหมู่บ้านก็ทำป้ายบอกไว้แล้วว่าอย่าจอดรถหน้าบ้าน ให้เอาเข้าบ้านตัวเอง เพราะรถสวนเข้า-ออกบ่อย ๆ อาจจะเฉี่ยวกันได้ ลืมถามไปหนังสือพิมพ์อะไร จะได้ไม่ซื้ออ่าน

จากคุณ : THX - [ 13 ส.ค. 51 23:12:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom