Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องอาคารหมดอายุค่ะ

สวัสดีค่ะ หมู่บ้านที่ดิฉันอยู่ เป็นหมู่บ้านจัดสรรยุคแรกๆของเมืองไทย สร้างราวปี 2516 ค่ะ ในอีกไม่นานก็จะอายุครบ 50 ปีแล้ว  ชั้นล่างเป็นปูน ชั้นบนเป็นกระเบื้องใยหินค่ะ ในหมู่บ้านมีหลายหลังที่ทุบสร้างใหม่แล้ว แต่ส่วนใหญ่ก็ซ่อม ทาสี อย่างเดียว ดิฉันไม่แน่ใจว่า จะซ่อม ทาสีดี หรือรอสร้างใหม่ทีเดียวดีค่ะ มีคำถามดังนี้ค่ะ
    1. อาคารที่หมดอายุ(เกิน50 ปี) จะมีลักษณะอย่างไรคะ ปูนร่อน ทรุด หรือยังไงคะ
    2. ถ้าอยู่อาศัยต่อไปจะเป็นอย่างไรคะ
    3. ปัจจุบันมีผลิตภัณฑ์สำหรับอาคารชนิดนี้หรือยังคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : soul16 - [ 15 ส.ค. 51 21:23:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom