Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไทยพาณิชย์หลอกให้ส่งหนี้ 7ปีเต็ม

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อ 7 ปี ที่เเล้วผมได้ขึ้นศาลประนอมหนี้กับไทยพาณิชย์ วันนั้นผมเป็นหนี้เงินต้น 630,000 บาท ดอกเบี้ยอีกประมาณ 200,000 บาท นับตั้งเเต่วันนั้นผมต้องชำระหนี้เดือนละ 6,000 บ.ผมส่ง 6,000 บ/ด.มาจนถึงปลายปี 50 คือปีที่เเล้ว ตอนนั้นหนี้ผมได้ถูกขายให้ บ.SCB เเล้วเเละทาง บ.SCB เเจ้งว่าให้ผมมาปิดหนี้ทั้งหมดเพราะครบ 7 ปีเเล้ว(ปลายปี 50)เเละปรับดอกเบี้ยของผมจาก 6% เป็น 15% ชึ่งเป็นการบังคับให้ผมไปปิดหนี้ ผมจึงขอเสนอปิดหนี้ที่ 550,000 (เมื่อ 7 ปีที่ผ่านมาผมก็ส่งไป 504,000 บ.เเล้ว)เเต่ บ.SCB ก็ดึงเวลาไม่ให้คำตอบอ้างว่าต้องเสนอผู้ใหญ่ก่อน(มันยื้อเวลาผม)จนถึงต้นปี 51 บ.SCBขายหนี้ผมให้กับ บ.เอเเคป อีกที(เริ่มสนุกเเล้วสิ)เหมือนเดิมผมก็เสนอปิดหนี้อีกทีเเต่บ.เอเเคปไม่ยอมต้องให้ผมปิดหนี้เต็มคือ 820,000 บ.เพราะอ้างว่าเงินที่ผมส่งมาเมื่อ 7 ปีทีเเล้ว(504,000)คนที่ได้ไปรับประทานก็คือไทยพาณิชย์ SCB เเละ ACAP (เอเเคป)ไม่ได้เงินผมเลย ชึ่งราคาแถวบ้านผมตอนนี้อยู่ประมาณ 700,000 บ.ผมยังไม่รู้เลยว่าอีกต่อไปหนี้ของผมจะถูกขายให้ใครอีก..ทุกวันนี้ผมไม่ต้องส่งบ้านเเล้วเเละเงินนอกระบบที่จะเอาไปปิดหนี้ก็คืนเขาไปเเล้ว ท่านรองคิดดูซิว่าสู้อุส่าส่งบ้านมาร่วม 10 ปีเพื่อเเค่ว่าจะได้บ้านเเค่ 16 ต.ร.ว ไว้นอนดิ้นตายจะได้ไม่ต้องไปนอนตายข้างถนน..   *ผมเคยไปยื่นหนังสือที่สำนักงานใหญ่ไทยพาณิชย์เเล้วก็ได้รับคำตอบมาว่าช่วยอะไรไม่ได้เเล้วครับ..ผมนั่งเเท็กซี่กลับบ้านด้วยความอิ่มเเน่นตรงคอจนกลืนน้ำลายไม่ลง หน้าเเดง ตาเเดง(น่าจะเป็นอาการที่เรียก น้ำตาตกใน)  อย่างนี้เท่ากับไทยพาณิชย์หลอกให้ผมส่งหนี้มา 7 ปี ใช่หรือเปล่าครับ   เเละเท่าที่ผมรู้มาหนี้ประเภทของผมเขาเรียกว่าหนี้เสียเเละจะมีการขายหนี้กันในราคาประมาณ หลังละ สองเเสน เพราะเขาซื้อกันเป็นร้อยเป็นพันหลัง เเละบริษัทพวกนี้ต่างชาติถือหุ้นใหญ่............    สุดท้ายนี้  ขอให้ไทยพาณิชย์ จงเจริญๆๆๆๆๆ   ผม คนไทย สัญชาติไทย เชื้อชาติไทย ที่จะซื้อผืนเเผ่นดินของบรรณพบุรุษ 16 ต.ร.ว เเต่ต้องให้คุณพวกต่างชาติอนุมัติ.................ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่อ่าน.

*ข้อความจากรูปครับ* อดีตผมเคยรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับแม่ทับท่านนี้มาครับ  แต่ปัจจุบันแม่ทับท่านนี้คงปล่อยให้ผมนอนบาดเจ็บในสนามรบเพียงลำพังแล้วแหละครับ......  pnut4@sanook.com   pnut4_@hotmail.com

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 51 15:35:50

จากคุณ : pnut44 - [ 16 ส.ค. 51 15:12:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom