Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...... เจื้อยแจ้ววันจันทร์ .... ............... .. ... ปรับปรุงหน้าตาอาคารตึก 4 ชั้น ...

...
    ..
    ..........
    ..

.......
    ..
    ......

ขอความกรุณา ช่วยเหลือหน่อยนะค่ะ‏
    From: So…………….@hotmail.com)

To:  kireeboon_tt@hotmail.com

Security scan upon download  
    4.skp (308.6 KB), 4.skb (325.4 KB)

คือว่าตอนนี้กำลังสร้างบ้านอยู่อะค่ะ ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงขึ้นเสาชั้น 4
    แต่ว่าตอนนี้แบบมันออกจะดูเป็นตึกแถวไปซักหน่อย อยากได้ความคิดเห็นเพิ่มเติมจากผู้เชี่ยวชาญ
    (แบบว่าไม่มีปัญญาไปจ้างอะค่ะ) เลยขอความกรุณาคุณคีรีบูนช่วยเหลือซักเล็กน้อย
    ช่วยออกความคิดเห็นให้หนูหน่อยนะค่ะ ว่าควรจะเพิ่มเติมในส่วนไหนดีค่ะ
    ไม่อยากจะให้มันออกมาเป็นตึกแถวเลย คิดอยู่หลายวันยังไงก็คิดไม่ออก
    ถ้าคุณคีรีบูนพอจะมีเวลาว่าง ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

ขนาดที่ดิน กว้าง 10m ลึก 20 m  
    ขนาดบ้าน  8*15
    ตรงที่มีบานเกล็ดเป็นห้องน้ำอะค่ะ มีชั้นละห้อง

ส่งรูปมาให้ดู อันนี้ทำเอง (เพิ่งจะหัดทำ) ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แค่อยากจะแก้รูปลักษณ์ภายนอกอะค่ะ เพราะมันดูเป็นตึกมากๆ 55 พื้นที่มันมีจำกัดมากๆด้วย ประกอบกับแม่เชื่อเรื่องฮวงจุ๊ยมากๆ
    เขาไม่ยอมให้บ้านมันแว่งๆเด็ดขาด

แบบก่อสร้างเดิมขอบอกว่าตอนแรกก็ออกแบบแล้วไปให้เขาดู เขาบอกว่ายังงี้ไม่ผ่านหรอก เลยถามว่าต้องทำยังไง
    เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวเขาไปวาดมาให้แล้วกัน
    แล้วก็จ่ายตังค์ไปให้คนที่เขตแล้วเขาก็ไปวาดมาให้ พร้อมเซ็นอนุมัติเป็นการเรียบร้อย
    มันเลยออกมาเป็นยังงี้อะค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

ด้านหน้าคือด้านที่เว้าเข้าไปอะค่ะ ที่ข้างหน้าเป็นเสากลม ที่เว้าเข้าไปนั่นไว้เป็นที่จอดรถค่ะ  ส่วนตรงที่เป็นกระจกเยอะๆยาวๆตรงชั้น 1 กับ 2 (ตรงที่ไม่มีระเบียงตรงชั้น 2 ) ด้านในเป็นช่องโล่งทะลุขึ้นไปจากชั้น 1 ถึงชั้น 2 อะค่ะ

..
    ...
    ............

....

...

จากคุณ : คีรีบูนปีกบาง - [ 18 ส.ค. 51 12:22:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom