Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กำลังมีโครงการจะสร้างบ้าน เลยมีคำถามมากมาย

กำลังคิดจะปลูกบ้านเดี่ยวชั้นเดียวในที่ดิน ( 75 ตร.ว) ของตัวเอง  ที่จังหวัดระยอง จึงอยากทราบข้อมูล  ดังนี้ค่ะ

1.  ชุดหน้าต่างไวนิล  ยี่ห้อ Windsor  ราคาเท่าไหร่คะ  ทนทานสมราคาคุยไหมคะ

2.  ฝ้าเพดานชายคา ยี่ห้อ  Windsor  ดีไหมคะ

3.  ระหว่างรางน้ำฝนสเตนเลส  กับ  ไวนิล  อันไหนดีกว่ากันคะ

4.  หลังคา Excella  ดีกว่า  หลังคาคอนกรีต ซีแพคโมเนีย ไหมคะ และราคาเท่าไหร่คะ แพงกว่ากันมากไหมคะ

5.  ในครัวใช้หินแกรนิต ดีกว่า กระเบื้องไหมคะ

6.  อยากได้ข้อมูลผู้รับเหมาทำเฟอร์นิเจอร์ไม้ บิวอินท์  ดี ๆ ไม่แพงมากค่ะ

7.  แบบบ้านสำเร็จรูปที่ไหนดีคะ เคยดูของ Smilehome  ไม่ทราบเป็นอย่างไรบ้างคะ  

8.  ใช้ผู้รับเหมาบริษัทอะไรดีคะ  ที่สามารถรับงานที่จังหวัดระยองได้อ่ะค่ะ

9.  ถ้าใช้หน้าต่างไวนิล  เราจะทำเหล็กดัดยังไงดีคะ  

10.  มุ้งลวดที่ติดมากับหน้าต่าง  ดูเหมือนไม่ค่อยทน จริงไหมคะ

11.  พื้นปาร์เก้ กับเฟอร์นิเจอร์บิวอินท์  ควรทำอันไหนก่อนดีคะ

12.  บ้านอยู่ในเขตเทศบาล  จำเป็นต้องขออนุญาตก่อสร้าง ถ้าซื้อแบบบ้านสำเร็จรูปจาก  Smilehome  จะผ่านการอนุมัติจากเทศบาลไหมคะ

หมดคำถามเท่านี้ก่อนนะคะ  ถามซะเยอะ  รบกวนผู้รู้ และผู้มีประสบการณ์  ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 51 12:49:30

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 51 12:42:38

จากคุณ : Pavigo - [ 18 ส.ค. 51 12:27:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom