Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นไปได้ไหมครับ ที่จะมีมิเตอร์ไฟฟ้า 2 อัน ในบ้านเดียว

คือที่บ้าน มีบริเวณที่เป็นที่ทำงานด้วยครับ ตอนนี้มีมิเตอร์ไฟฟ้า 1 เฟส อยู่ 1 อัน(ผมไม่รู้จะใช้สรรพนามว่าอะไร ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ) ทุกวันนี้ถ้าที่ทำงานใช้เครื่องเชื่อม หรืออุปกรณ์หนัก จะทำให้ไฟในบ้านกระพริบ เคยปรึกษาช่างไฟแล้ว เค้าแนะนำให้ใช้ไฟ 3 เฟส
    แต่ถ้า....ไม่นับกรณีขอเปลี่ยนเป็นระบบไฟฟ้าเป็น 3 เฟส ผมจะขอมิเตอร์ไฟเพิ่มอีกนึ่งจุด เสมือนแยกระบบไฟในพื้นที่เดิม ออกเป็นสองส่วน ตัดขาดกับที่ทำงาน จะเป็นไปได้ไหมครับ? แล้วมันจะช่วยเรื่องไฟกระพริบเวลาใช้อุปกรณ์ไฟฟ้าหนักๆได้ไหมครับ? ขอบคุณครับ

จากคุณ : PMoE - [ 27 ส.ค. 51 17:47:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom