Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ราคา 1.55MB แพงไปไหมครับช่วยออกความเห็นหน่อย ก่อนตัดสินใจ (มีรูปประกอบ)

บ้านตั้งอยู่ในซอย นวมินทร์ 157 และสามารถเข้าจากทางซอยนวลจันทร์ 38 ได้การเดินทางผมคิดว่าสะดวกดี ขนาดบ้าน 16 ตร.ว. ราคาที่ตั้งไว้ 1.55 ล้าน ค่าโอนคนละครึ่ง อายุบ้านประมาณ 10 ปี ไม่มีค่าส่วนกลาง ขนาด 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ชั้นล่างเป็นกระเบื้อง ชั้นบนเป็นปาเก้ ขนาดห้องนอนไม่ใหญ่มากเท่าไหร่ เจ้าของต่อเติมหลังบ้านเป็นสองชั้นเรียบร้อยแล้ว เค้าบอกว่าลงเสาเข็มด้วยไม่มีทรุดแน่ๆ (ค่าทำประมาณสามแสนตามที่เจ้าของบอกมา) ลักษณะของบ้านก็ถือว่าไม่ทรุดโทรมมากเท่าไหร่เพราะเจ้าของเก่าอยู่คนเดียว จะรบกวนเพื่อนๆช่วยพิจารณาให้หน่อยครับว่าราคาที่ตั้งไว้ถือว่าแพงไปหรือเปล่า กับบ้านพื้นที่ขนาดนี้ อายุบ้านขนาดนี้ หรือว่าใครเคยซื้อบ้านละแวกนี้แล้วถูกกว่านี้จะแนะนำก็ได้นะครับ

จากคุณ : TavanTa - [ 3 ก.ย. 51 15:57:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom