Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### โดนเซลล์หลอกให้ซื้อ LCD Philips ครับ ###

เนื่องด้วยอาทิตย์ที่ผ่านมา แฟนซื้อของขวัญวันเกิดมาให้ครับ คงเห็นผมเล็ง LCD ไว้นานแล้ว เขาคงรำคาญมั๊ง ไปยืนเกาะขอบกระจกน้ำลายไหล เลยแอบเซอร์ไพรส์  ผมก็ดีใจนะครับ ยิ่งเขาบอกว่าเป็นรุ่นใหม่สุดด้วย 32PFL5403 pixel plus2 ผมก้อเห่อดูนั่นดูนี่จนมาสะดุดที่กล่องครับ เฮ้ยทำไม response time 8.5 ms หว่า รุ่นใหม่ทำไมเยอะจัง แต่ภาพที่ดูจาก DVD ก้อสวยดีนะ

แต่ทีนี้พอดู DVD ชัดๆ เริ่มเห็นบางช่วงที่เป็นคลื่น ผมเลยไม่แน่ใจว่า LCD ปกติเป็นอย่างนี้หรือเปล่าหรือเป็นเพราะ response time เราเยอะหว่าก้อเพิ่งดู speed racer ไปภาพกิ๊ก แต่อย่างที่บอกคนมันระแวงนะครับเลยนั่งเชคภาพอยู่ก็พบหลายฉากเหมือนกัน

แต่เรื่องนี้ก้อไม่ได้คุยกับแฟนนะครับกลัวเขาน้อยใจว่าซื้อของไม่โอมา แต่ผมมันสงสัยไปแล้วก้อเลยไปเชคกับร้านที่เขาซื้อมาครับ พอเข้าไปภาพที่เขาโปรโมท รับไม่ได้ครับ เพราะผิดสเปคอย่างแรง คือกะหลอกคนซื้อกันเลยล่ะถ้าไม่เชคสเปคจริง มันจะโม้ว่าเป็นรุ่นใหม่สุดแค่นั้นแหละ ดูตามภาพนะครับ

ภาพแรก เป็นข้างกล่องของตัว LCD เองเลย reponse time 8.5 ms, HD ready เท่านั้น

จากคุณ : สายไหมสีฟ้า - [ 9 ก.ย. 51 14:10:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom