Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปูนขัดมัน สีเข้มๆ งัยครับ

คือให้ช่างทำ Counter อ่างล้างหน้า ตั้งใจจะปูหน้าด้วยไม้แผ่นเดียวขนาด 60x130 cm. แต่ลองแบบปูนเปลือยดูหน่อยละกัน ก็เลยบอกกับช่าง ให้ฉาบแบบปูนเปลือย ขัดมัน ถามช่างว่า ปูนตรานี้แห้งแล้ว สีมันจะเข้มมั้ย ช่างบอก หนักผงปูนสีมันก็เข้มเองครับ.....เอาเลย ลุยยยยยยย

อีกวันไปดู ว้าวววววว....เข้มสุดสุด ดำปี๋เลยครับ เอามือไปลูบ มือดำเลย "ทำไมทำแบบนี้หละ ช่าง" ก็นายบอกเอาเข้มๆ ผมกลัวปูนมันแห้งแล้วไม่แข้ม เลยให้เมียซื้อสีผงผสมปูนมาฉาบหน้าให้ครับ  นายไม่ชอบหรือครับ???  ตบท้ายด้วยคำถามเสียด้วย ไม่เบาเลย ช่างฉาบคนนี้....เลยตอบไปด้วยคำถามว่า "ถามจริง  ช่างแกล้งผมหรือเปล่า???" ช่างก็หัวเราะ แหะ แหะ....

ไม่มีอะไรครับ เรื่องสนุกๆ เล่าสู่กันฟัง

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 51 09:30:08

จากคุณ : JIKA HOME - [ 10 ก.ย. 51 09:05:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom