Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนด้วยครับ ทำห้องน้ำ ห้องครัวใหม่ ปูพื้น ผนัง กระเบื้อง ตกแต่ง ราคานี้แพงไหมครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้จ้างผู้รับเหมามาดู ตีราคาตกแต่งห้องน้ำ ห้องครัวใหม่ มีรายการดังนี้ ช่างตีราคามา  38,000 บาท ไม่รวมอุปกรณ์พวก ชักโครก ฝักบัว อ่างล้างหน้า ซิงค์ล้างจาน รวมแค่ค่าปู อิฐ ทราย กระเบื้อง ราคาเท่านี้แพงไหมครับ

ทำห้องน้ำ  ห้องใหญ่ 180 cm x 115 cm  สูง 2 เมตร
              ห้องเล็ก   95 cm x 115 cm  สูง 2 เมตร

1. ปูกระเบื้องใหม่ พื้น ผนัง ทั้ง 2 ห้อง
    2. เดินแนวท่อห้องน้ำใหญ่ให้ต่ำลง ให้ฝังพื้น
    3. ทำฝักบัวใหม่ สองห้อง
    4. เปลี่ยนชักโครกห้องน้ำใหญ่ใหม่
    5. ทำแชมพู, ชั้นวางสบู่ห้องน้ำเล็ก
    6. ทำกลอนล็อคข้างนอกประตูสองบาน
    7. เปลี่ยนอ่างล้างหน้าใหม่  มีของเดิมอยู่แล้ว
    8. ฝาท่อน้ำทิ้ง เอาเป็นสเตนเลสทั้งสองห้อง ต้องมีตะแกรงดักกลิ่น และฝาท่อต้องเปิดพับขึ้นมาปล่อยให้ของเสียไหลทิ้งได้สะดวก

ห้องครัว    3 cm x 105 cm  สูง 2 เมตร
    1. ปูพื้นกระเบื้องใหม่ทั้งหมด  
    2. ผนังสี่ด้านมีปูกระเบื้องอยู่แล้ว 1.4 เมตร ต้องการปูผนังเสริมขึ้นไปจนถึงหลังคาทั้งหมดทุกด้าน
    3. ทำซิงค์ล้างจานใหม่ สูง 90 cm
    4. ทำชั้นวางใหม่ สามชั้น ไม้เคลือบเมลามีน
    5. ทำหลอดไฟตรงมุมซิงค์ล้างจานเพิ่ม
    6. ทำหลังคาครัวใหม่
    7. ฝาท่อน้ำทิ้ง เอาเป็นสเตนเลส ต้องมีตะแกรงดักกลิ่น และฝาท่อต้องเปิดพับขึ้นมาปล่อยให้ของเสียไหลทิ้งได้สะดวก

เพิ่มเติมครับ

กระเบื้องช่างบอกให้ไปเดินดูกับช่างครับ ว่าจะไปเดินดูตรงมหาพฤฒาราม คงเลือก cotto แต่อยากถามคนในนี้ว่า ควรเลือกแบบกล่องละ 250 ขึ้นไปจะคุ้มไหมครับ

ถ้าตามพื้นที่ห้องน้ำ น่าจะใช้กระเบื้องประมาณกี่แผ่นเหรอครับ  
    ห้องครัวผมตีไว้ไม่น่าเกิน 100 แผ่นครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 51 14:12:25

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 51 14:11:26

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ย. 51 14:07:08

จากคุณ : เนกิ สปริงฟิลด์ - [ 10 ก.ย. 51 14:49:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom