Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยผมด้วยครับ!! อยากได้แบบ ห้องนอน ครับ

คือตอนนี้ที่บ้านผมกำลังจะสร้างบ้านใหม่น่ะครับ คือคุณพ่อผมอยากได้แบบห้องนอนของผมเองแล้ว ซึ่งผมไม่ว่าจริงๆที่จะไปดูแบบบ้าน(แค่เข้ามาห้องนี้ยังไม่ค่อยจะว่างเลยครับ งานเยอะมาก)
    อยากได้เป็นรูปภาพห้องนอนที่สวยๆอะครับ เอาให้เป็นไอเดียให้ consult เขาไปจัดการให้น่ะครับ

ผมอายุ 21 ปี... อยู่ในวัยกำลังเรียนและกำลังจะเรียนจบปีหน้าแล้ว
    ชอบออกกำลังกาย อยากได้ห้องที่มีแสงสว่างมากๆ ชอบความโปร่งสบาย
    เป็นภูมิแพ้
    พื้นที่ห้องตามแบบ้านก็ ค่อยข้างกว้างมากครับ ในห้องนอนผมจะมี เตียงคู่ กีตาร์1 ตัว เปียโน1 หลัง(ไม่ใช่แกรนด์เปียโนขนาดนั้นนะครับ) ทีวี plasma 1 เครื่อง ชุดเครื่องเสียงไม่ใหญ่มาก 1 ชุด คอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง โต๊ะอ่านหนังสือ ชั้นวางหนังสือ
    มีส่วนแยกไปเป็นส่วนคล้ายๆห้องนั่งเล่นคือจะมี โซฟา1 ตัว ด้วอะครับ
    คือยังไม่ได้คิดลเยว่าจะจัดอะไรยังไง มีอะไรบ้าง

ขนาดห้องเป็นแนวยาวเลยครับแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้า กว้าง 4 เมตร ยาว 12 เมตร รวมห้องน้ำแล้ว  มี zone เป็นตู้เสื้อผ้า แต่งตัว และห้องน้ำ กว้าง4 เมตร ยาว4 เมตร ส่วนพักผ่อนกว้าง4 ยาว4 ส่วนที่นอนก็กว้าง4 ยาว4 ครับ
    แบบแปลนยังเอามาลงไม่ได้อะครับไม่มีสแกน

ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    ประมาณนี้น่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 51 22:34:16

จากคุณ : arata_arty - [ 20 ก.ย. 51 18:49:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom