Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ เรื่องเกียบกับเสียงรบกวนจากเพื่อนบ้าน

เพื่อนบ้านพึ่งย้ายมาไม่นาน แล้วเค้าเอาโมบาย มาแขวนเวลาลมพัดแรงๆเสียงดังรบกวนมาถึงในบ้านเรา นี่เราสามารถแจ้งความหรือ แจ้งอำเภออะไรได้ไหมคะ เพราะเคยคุยกะเค้าดีดี ถึง2ครั้งว่าให้เอาออก เค้าก็ได้รับปากแล้วแล้วเอาออกไปแล้ว แต่ก็ยังเอากลับมาติด ซึ่งรบกวนดิฉันมากขนาดปิดประตูบ้านมันยังดังก้องเข้ามาในตัวบ้านเลยค่ะ  ไม่ทราวว่ามีกฏหมายรองรับเรื่องนี้ไหมคะ เพราะทางเขาก็เป็นถึงครูบาอาจารย์เห็นคุยนะคะ แล้วตัวลูกสาวก็เรียนกฏหมายด้วยค่ะ   แต่นี่ดิฉันเดือดร้อนกับเสียงรบกวนจริงๆค่ะ มันดังตลอดเวลาลมพัดค่ะ  ตัวดิฉันเองก็อยู่บ้านทั้งวัน  รำคาญมากเลยค่ะไม่มีความสงบเลย มีแต่เสียงเหล็กกระทบกันเสียงแหลมๆดังทั้งวันเลยค่ะ

รบกวนขอความคิดเห็นจากผู้รู้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : นพรัตน์ดารา - [ 24 ก.ย. 51 10:39:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom