Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เสียวแว๊บ! เกือบขับรถชนคนตายเช้ามืดวันนี้

ประมาณ 5 นาฬิกาเศษเช้าวันนี้ ขับรถออกจากหมู่บ้านสารินซิตี้ หลังจากกลับรถใต้สะพานข้ามทางรถไฟถนนพระราม 2 ก็วิ่งเข้าทางหลักที่ ก.ม.18 ขาเข้า วิ่งในเลนขวาสุดที่ถนนเสียหายน้อยที่สุด ตามหลังรถ 10 ล้อที่ก็วิ่งขวาสุด อยู่ๆรถ 10 ล้อเบี่ยงออกซ้าย ในใจผมคิดว่าคนขับคงจะหลบให้รถผมที่วิ่งเร็วกว่าแซง ผมจึงเร่งเครื่องขึ้นไป ในทันใดนั้นผมตกใจแทบช็อค รถ 10 ล้อไม่ได้หลีกทางให้ผมแซง หากแต่หักหลบรถมอเตอร์ไซด์ ที่วิ่งด้วยความเร็วสูงสวนทางมา สวนทางมาในเลนขวาสุดของผม และวิ่งอยู่กลางเลนเสียด้วย ผมต้องรีบหักหลบเข้าเลนกลางตามหลังรถ 10 ล้อ พ้นไปได้ชนิดเฉียดไปเพียงเส้นยาแดงผ่าแปด
    โอพระเจ้า มันมาได้ยังไงนี่ มันมาจากนรกขุมไหนกันนี่ มันบ้าหรือเมา ทุด แล้วดันมาวิ่งสวนในเลนขวาสุดกลางเลนนี่สิ แสบจริงๆ

จากคุณ : บุณฑริก - [ 25 ก.ย. 51 08:59:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom