Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ต่อเติมครัวบ้านพฤกษา

อยากจะปรึกษาเพื่อนๆ พี่ๆ ครับ คือตอนนี้ผมจะต่อเติมครัวหลังบ้าน ก็พยายามหาข้อมูลคืออยากได้แบบประหยัดๆ หน่อยนะครับ อยากจะถามว่าถ้าข้อมูลประมาณนี้เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าจะใช้งบประมาณก่อสร้างเท่าไรครับ พื้นที่ๆจะต่อเติมครัวขนาด 2*6 เมตร ลงเข็มด้วย 3 ต้นๆละ4 เมตร หลังคาลอนคู่ครับ มีลูกหมุนบนหลังคา 1 ลูก เพื่อระบายอากาศ ครัวเต็มพื้นที่ 2*6 เมตร สูง 3 เมตร ก่อ 3 ด้าน อีกด้านเป็นหลังบ้านไม่ต้องก่อครับ ปูกระเบื้องพื้น และข้างฝา 3 ด้านครับ ก่อปูนเป็นรูปตัว L เพื่อวางของนิดหน่อย เช่น ซิงค์ เตาแก๊ส ตัว L ที่ก่อปูนเพื่อวางของก็ประมาณ 2*3 เมตร ฝ้าเป็นแบบฝ้าแขวนธรรมดานะครับ (บ้านพฤกษาครับ ) รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : วรพล - [ 28 ก.ย. 51 22:02:01 A:202.149.25.236 X: TicketID:188703 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom