Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำ จอ lcd Tv ใช้แทนจอคอมให้หน่อยครับ

[ใช้ คอมทำงานแต่งรูปในpsเล่นๆ+ท่องเวบเพจ20% เล่นเ้กมคอม 40% ดูหนัง 40% อนาคตไม่นานเก็บตังค์ครบจะซื้อps3มาต่อกับจอเหล่านี้]

ตัวที่1>>>>>>> Lcd Tv LG 26LG30R ประมาณ10500-12000
    ตัวที่2>>>>>>> Lcd Tv LG 22LG30R ประมาณ 9000-11000
    ตัวที่3>>>>>>> Lcd DELL E248WFP 24" 12400 price@ พ่อค้าocz board

****ราคาทั้ง3ตัว ประมาณจากในเวบ ยังไม่โทรถามราคาร้านข้างนอก เลย
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล.ตอนแรกจะซื้อคอมงบ40000 +-10000 และได้เลือกการด์จอชิพ ATI Radeon HD4870 ซึ่งมี พอรต hdmi มาให้ ซึ่งเป็นที่มาที่อยากจะ หาจอ lcd tv ที่รองรับและแสดงสัญญาณที่ hd720p up ไม่ต้ิองถึง full hd 1080 และ อนาคตจะซื้อ ps3มาเล่นก่ะจอเหล่านี้ [size 22"-26" เพียงพอสำหรับผมในตอนนี้และอนาคตที่จะมี ps3มาเล่น ลองไปเดินมองขนาดจริงที่โลตัสมาแล้ว]

จีงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆดังนี้ครับ

1. จอ3ตัวนี้ในงบไม่เกิน 15000สำหรับจอ 3ตัวนี้ตัวไหน น่าใช้สุด สำหรับนำมาใช้งานแทนจอคอม อยากจะให้คอม เล่นเกมได้ดีทำงานก็เยี่ยม เป็น HTPC ดูหนังแจ่มๆก็ได้

2.ความเข้าใจผมถูกไหมครับ อย่าง Lg 26"ตัวนี้ บอกสเปค Hd Ready 1366 x 768p >>>>>>1366คือความละเอียดจอ ,768p คือแสดงผลได้ที่768p ถ้าต้นฉบับมีความละเอียดเกินกว่านั้นจะแสดงไม่ได้หรือจอปรับลดภาพมาแสดง ที่768P

แล้วพวกจอบางยี่ห้อ เช่น [Samsung LA-22A450 ความละเอียดภาพระดับ1680*1050จุด รองรับการใช้งานเป็น Computer Moniter] ไม่มี สัญลักษณ์ Hd Ready แบบนี้ตัวเลขข้างหลังจอ จะหมายความว่าแสดงผลความละเอียดได้ ถึง 1050p เลยรึป่าวครับ

ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ มือใหม่ พอดีเข้ามาอ่าน ความรู้ในนี้แต่ยังตัดสินใจไม่ถูกว่า เอาตัวไหนดี และไม่มีประสบการณ์การนำ lcd tv มาต่อกับคอมมาก่อน แต่ผม ใช้ lcd19" ปัจจุบัน ยังรู้สึก เล็กๆไป

ขอบคุณทุกความคิดเห็นน่ะครับ

จากคุณ : ArtBu - [ 10 ต.ค. 51 22:54:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom